73 ตอบกลับ

สุ้สุ้นะคะ แตกเยอะด้วย ลองใช้ตัวนี้ดูนะคะ อย่างน้อยก้ช่วยลดมาหน่อย

ท้องแรกไหมคะ แตกเยอะเลย บ้านนี้ใกล้คลอดแล้วยังไม่แตกแอบลุ้นทุกวัน

บ้านนี้36+2ยังไม่แตก กลัวแตกมาก

โอย เห็นแล้วคันแทนเลย แม่ใช้นีเวียกระปุกสีน้ำเงินคะ ผิวชุ่มฉ่ำมาก

แม่ลองใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นดูค้ะ บ้านนี้ก้อแตก แต่ม่ค่อยเยอะ

อาจจะหน้าท้องบางผิวบาง ท้องแต่ละคนไม่เหมือนกัน ทาครีมเยอะๆนะคะ

ใช่ค่ะเปลือกท้องบาง

33wกำลังคันและเริ่มเห็นรอยนิดๆละ แต่มันอดเกาไม่ได้จริงๆค่ะ

คันช่วง32-33เหมือนกันจ้าทาครีมเเล้วเอาม่อยู่

บ้านนี้ 37 w. แล้วค่ะ ท้องยังสวย อยู่เลยค่ะ แต่ไม่รู้จะรอดไหม,?

VIP Member

ตบครีมเยอะๆค่ะ อย่างน้อยเวลาที่หายมันจะได้ไม่น่ากลัวมาก

ขอแนะนำทาครีมบำรุง และพยายามอย่าเกานะคะเวลาคันอ่ะค่ะ

บ้านนี้ท้องแรก กำหนดคลอด26กุมภา ยังไม่มีรอยแตกเลยค่ะ

กำหนดคลอด27กุมพาจ้า