104 ตอบกลับ

10/03/63เตรียมแล้วค่ะซักเก็บพับใส่กล่องอย่างดีที่นอนก็ซักห่อแล้วเรียบร้อยเตรียมหิ้วแล้วค่ะ^^

เตรียมไว้พร้อมมากๆเลยจ้า แต่ซื้อเยอะไม่ดีน้องโตเร็วมาก บ้านนี้1-3ใส่ไม่ได้แล้ว ต้องใส่6-9 9-12

ใช่จ้า555

วงการ cf เสื้อผ้าลูกเข้าแล้วออกยาก เยอะมากเลยแม่ บ้านนี้เพิ่งกดสั่งไปวันนี้ รอของวนไปจ้ะ

ทะยอยซักเก็บเลยค่ะ ซักใกล้ๆคลอดไม่ไหว เราซักมือ เมื่อยมาก ยืนนานนั่งนานไม่ได้เลย 😂😂

บ้านนี้คลอด8 มีนา ตั้งชื่อเดียวกันเลยจ้า ผู้หญิง เตรียมของไว้บ้างแล้วแต่ยังไม่ครบจ้า

มะลิเป็นดอกไม้กลิ่นหอมมีเสน่ใครเห็นใครก็รักก็เอ็นดูจาแม่❤

30 มีนาจ้า แต่น้องกลับหัวลงรอแล้วจ้า เริ่มเตือนๆแล้ว หมอฉีดยากันคลอดก่อนกำหนดไว้ไห้

บ้านนี้น้องกลับรอตั้งแต่27weekแล้วค่ะแม่ แม่บ้านนี้ก็แอบกังวลและเสียวยุเหมือนกัน กลัวน้องคลอดก่อนกำหนด

บ้านนี้ประมาณ 9 มี.ค. ยังเตรียมไม่ครบเลยจ้า 😂 แม่รอไปงาน BBB thailand อย่างเดียวเลย 😂

เหมือนกันเลยค่ะแม่​ 😁

สอบถามหน่อยค่ะ ซักครั้งแรก ใช้น้ำอะไรซักค่ะ น้ำเปล่าอย่างเดียวหรือน้ำยาด้วย

ขอบคุณค่ะ

พร้อมมากแม่ นี่ลูกสองคะ คาดว่าจะค้นของลูกคนแรกมาซัก คงไม่ค่อยได้ซื้อไรใหม่

ใช่คะ ธรรมดาคะ ท้องแรกต้องจัดเต็ม

พร้อมมากค่ะคุณแม่ ☺️ ของเรากำหนด17มีนาจ้า เตรียมบ้างแล้วเหมือนกันจ้า