59 ตอบกลับ

ทำไรไม่ได้เลยค่ะ ท้องแข็งบ่อย รู้สึกตึงๆจิ้ดดเหมือนท้องจะซีกค่ะ หน่วงท้อง ตอนนี้กำลังโมโหยุเลยค่ะ ฝนตกเราก็รีบทำธุระงานครัวให้เส้ดไปแล้ว จนถึงเวลาเราพักผ่อน มาบอกให้ทำนั้นนี้เพิ่มบอกให้เราไปก่อไฟใหม่ งั้นรอ2ทุ่มละกันค่ะไม่ก็3ทุ่ม บอกช้าเหมือนแกล้งเกิน

ปวดเมื่อยไปหมดค่ะ เริ่มหน่วงๆตรงท้องมาตรงจิมิแล้วค่ะเลยนีบเตรียมซักผ้าเตรียมตะกล้าไว้แล้วค่ะ เผื่อไว้...แต่แม่ก้อยังไม่อยากไห้ออกหลอดเหลืออีกตั้งนานกลัวน้องน้ำหนักน้อย

บ้าน นี้ 21 ก.ค. ค่ะ ได้ลูกสาวค่ะ ปวดหลัง บ่อย มาก ค่ะ เริ่ม เคลื่อน ตัว ลำบาก แล้วค่ะ น้องดิ้นแรงมากค่ะ ถึงกะขั้นรบกันทุกวันเลย ค่ะ ฮาาา น้องชอบตื่นมาดิ้นช่วงกลางดึกค่ะ

บ้านนี้ 23 ก.ค. ค่ะเวลานอนหรือขยับตัวลำบากค่ะปวดร้าวตรงจิ๊มิ๊ ตลอดเลย เวลาเดินก็ต้องค่อยๆเดิน เดินช้าที่สุดถ้าเผลอเดินเร็วกระดูกสันหลังดังกึ๊บๆเลยค่ะ

บ้านนี้3กรกฎาคมค่ะ ปวดเมื่อย ยืนนานก้ไม่ได้ นั่งนานก้ไม่ได้ ท้องก้ใหญ่เท้าก็บวม ปวดขาแถวๆข้อกระดูกแบบทรมารมากจ่ะลูกจ๋าาา

13 กรกฎา ค่ะ ปวดหลัง เจ็บร้าวตรงปิ๊เวลาเปลี่ยนอิริยาบท ไปซื้อของไม่รอดละคะเหนื่อยปวดไปทั้งตัว ทำได้แค่นอนสั่งออนไลน์

16 ก.ค.คะ อึดอัดเคลื่อนไหวตัวลำบากคะ ปวดเมื่อยหลัง ปวดท้องเป็นครั้งตอนลูกดิ้นแรงคะ บ้านนี้ด.ช.ดิ้นแรงมาก ปวดฉี่บ่อยมากคะ

9 กรกฎาคม ปวดร้าวไปทั้งตัว เท้าบวม มือบวม ขาบวม เจ็บก้นกบตลอดเวลาจะลุกจะนั่ง อยากให้แตกแล้วคะ อดทนรออีกนิด ✌️

4​ กรกฎา​ค่ะ​ ปวดหลัง​ ปวดขา​ เท้าบวมมากค่ะ จะลุกจะนั่งก็ลำบาก​ ขยับตัว​แต่ละที​ ลำบากสุดๆ😩

VIP Member

ปวดนิดหน่อยค่ะ ไม่รู้สึกปวดมากเหมือนแม่ๆคนอื่นๆที่กำหนดคลอดเดือนเดียวกันเลย แอบกังวล😣