94 ตอบกลับ

บ้านนี้14สิงหาเตรียมครบตั้งแต่7เดือนแล้วค่ะ เค้าก็ห้ามนะค่ะแต่ทยอยซื้อเอาค่ะที่ละนิดน่อย กล้วท้องแก่เดินไม่ไหวค้ะ😊

13สิงหา เตรียมครบหมดแล้วค่ะ ซักเตรียมใส่ตะกร้าพร้อมหิ้วมาก น่าจะแตกก่อน เตรียมไว้ดีที่สุดค่ะฉุกเฉินมาจะได้ไม่ลำบาก

นี้ลูกคนแรกก็แอบเห้อลูกอยากเตรียมเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ว่าจะเตรียมตอน 8 เดือน แต่พยาบาลบอกให้เตรียมได้แล้วค่ะ เผื่อฉุกเฉิน ไหนจะต้องมานั่งซักทำความสะอาดอีก

แล้วจะได้เตรียมตอนไหนคะ กำหนดคลอดสิงหาเหมือนกัน แต่เตรียมครบหมดแล้ว ตอนนี้จะมานั่งซักผ้าให้ลูก ยังลำบากเลย

ใช้ค่ะเดินยังลำบากเลยค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันคะ ถือ มาก เขาบอกให้คลอดเด็กออกมาก่อนค่อยซื้อ เชื่อโบราณดีกว่าคะลูกจะได้ออกมาง่ายๆ🙏🏻🙏🏻🙏🏻

คงต้องปล่อยไปตามน้ำค่ะ

บ้านนี้ก็ถือจ้า กำหนด 13 สิงหา ยังไม่ได้เตรียมของเลยจ้า เพราะทำงานอยู่ ลาคลอด 1 สิงหาถึงจะเริ่มเตรียมจ้า

หูวว มีถือเรื่องห้ามเตรียมของกันด้วยหรอคะ เป็นเรานี่คงเตรียมซื้อนั่นสั่งนี่ตั้งแต่รู้เพศแล้วค่า

ถือมากค่ะแฟนก็พลอยเป็นไปด้วย

บ้านนี้คลอดธันวา เริ่มเตรียมไว้บ้างแล้วจ้า ไม่ต้องถือเยอะ มันหนัก 5555 อิจฉาคุณแม่ คือหน้าใสมากกกกกก❤️

ช่วง 2-4 เดือนแรกก็มีแพ้ท้องสิวขึ้นหน้าเหมือนกันค่ะ พอหายแพ้ก็ไม่มีสิวแล้วค่ะ

บ้านนี้ ตุลา เตรียมจะครบแล้วค่ะ เอาที่เราสะดวก พอถึงเวลาหาไม่ทันมันวุ่นจริงๆนะ แอบเตรียมเลยจ้า

บ้านนี้ตุลาฯเหมือนกันค่ะเริ่มทยอยFแล้วค่ะ

เตรียมนิดเดียวก็พอค่ะ ช่วงเดือนสิงหา เราค่อนสั่งก็ทันคะ เพราะน้องโตไว ซื้อมาเยอะจะใส่ไม่ได้ค่ะ

นี่ก็กะจะเตรียมชุดน้องแค่ 3-4 ตัวกับของใช้