จุกแน่นลิ้นปี่

บ้านนี้จุกแน่นบริเวณตรงนี้บ่อยค่ะ.เป็นเกือบทุกวันเลย.พยายามแบ่งกินหลายมื้อ/กินไม่อิ่มมาก/กินก่อนนอน2-3ชม. ก็ยังไม่ดีขึ้นค่ะ..แบบนี้จะอันตรายไหมค่ะ..ทรมานเหลือเกิน..ต้องเรอค่ะถึงจะดีขึ้น บ้านไหนเป็นบ้างค่ะ..ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

จุกแน่นลิ้นปี่
73 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลองนั่งหลังให้ตรงๆเอนไหล่ไปข้างหลังหายใจเข้าลึกๆดูค่ะ

VIP Member

เป็นค่ะ หมอให้กินกาวิสค่อน ค่ะ แต่ก็เป็นทุกมื้อเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ปวดมาก ปวดไปถึงหลังเลย นอนไม่หลับ

เป็นกันค่ะ แต่ไม่กล้ากินยา กลัวเป็นอันตราย ทนเอา

เป็นเหมือนกันค่ะ..สี่วันแล้วยังไม่หายเลย ทรมานมาก

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ค่ะ ทรมารมาก

เราก็เป็น ต้องค่อยทานอาหาร อย่ากินเยอะ เดี๋ยวจุก

เป็นเหมือนกันค้ะ แม่บ้านนี้กินผลไม้หายเลยค้ะ

ตอนนี้กะเป็นค่ะ พยายามกินน้อยๆๆแต่กะเป็นยุ

เป็นเหมือนกันค่ะจุกหายใจไม่เต็มปอดเลยค่ะ