57 ตอบกลับ

VIP Member

นี่จาก 53 มา 63 แล้ว กำหนดคลอด 16 ธันวาคมจ้ะ แม่กินข้าวอร่อยมาก เพราะไม่แพ้ท้อง ตอนนี้เข้า 18 Week แล้ว ดิ้นเก่งตอดเก่ง 😅 ท้องที่ 2 หมอนัดซาวด์ครั้งใหญ่สิ้นเดือนนี้ รอลุ้นว่าจะได้เพศอะไร ร่างกายครบไหม น้ำหนักลูกไปถึงไหนแล้ว แม่เล่นกินซะขนาดนี้ 🤣

บ้านนี้ไม่แพ้ท้อง แต่ทำไมน้ำหนักไม่ขึ้นเลย อิแม่งง🤣

16+4w ท้องไม่ออก น้ำหนักไม่ขึ้น ไปซาวมาน้องโตตามเกณฑ์ดีค่ะ สังเกตดูแม่ๆทีมธันวา แพ้ท้องหนักหลายคน น้ำหนักไม่ค่อยขึ้น แม่ไม่ต้องเครียดค่ะ มีเพื่อนเยอะ😄

ขอบคุณนะคะแม่ 😁

VIP Member

เพิ่งไปซาวมาเมื่อวาน 19+2 น้ำหนักแม่ลงไป5กิโล แต่น้องน้ำหนักตัวดีมาก 285 gเลยค่ะ คุณหมอแอบตกใจ อยู่ที่เรากินอะไรเข้าไปแล้วไปลงที่ลูก

TapFluencer

บ้านนี้ กำหนด 16 ธค.63 ค่ะ ตอนนี้ได้ 18 วีค 3 วัน หมอบอกได้ลูกสาว 80% ค่ะ รอซาวเดือนนี้อีกที นน. ไม่รู้เลยว่าขึ้นเท่าไหร่

บ้านนี้ ตอนนี้ดั้ย 18w4d. ตอดเก่งมากค่ะ ยังไม่รุ้เพศ นน.ยังไม่ขึ้นเรยค่ะ แอบกังวนกลัวลูกนน.ไม่ตามเกณ กำหนดคลอด 17/12/63😊

ตอนนี้20w2dขึ้นมา10โลค่ะกำหนดคลอด4ธ.ค 2563ค่ะ เเพ้ท้องหนักมาเเพ้ยันนําเปล่าค่ะ พึ่งกินได้ตอนจะเข้า4เดือนค่ะ

ตอนนี้​ 19วีคค่าา​ น้ำหนักขึ้น​ 3โลเอง ท้องแอบเล็ก​ น้องหนัก​ 200กรัมค่า กำหนดคลอด​ 10ธ.ค.​ ทีมธันวาค่า❤️❤️

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องได้4เดือนน้ำหนักลง6กิโล พอเข้า6เดือนขึ้นแถบเบรกไม่อยู่เลยจ้าแม่

VIP Member

กำหนด7/12/63คะ น้ำหนักขึ้น 4 กก.คะ แต่ท้องเล็กมากคะเหมือนไม่ใช้คนท้องเลยคะ

กำหนด12ธันวาค่า นนขึ้นเเค่2โลค่ะ เหมือนไม่ท้อง🤣 ท้องไม่ออกเลยคะ