ลูกๆบ้านไหนยังไม่ยอมพูดบ้างคะ ?

บ้านนี้ 2ขวบ กับ 2วัน เพศชาย ยังพูดได้แค่นิดหน่อยเอง เรียก พ่อ แม่ ยาย ป้า สิ่งของบางอย่าง เวลาจะเอาอะไรจะพูดเป็นประโยคได้แค่คำเดียวคือ "จะเอานี้" แอบกังวลนิดหน่อยค่ะ

8 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลคะ ลูกชายยุบ้านอายุ2 ปี10พึ่งจะพูดชัด ได้หลายพยางค์ แกไปรร. เริ่มหัดพูดกับเพื่อนบ้างแล้ว ผู้ชายเขาพูดยาก แต่พอพูดได้ คุณแม่แทบไม่อยากตอบคำถามเขาเลยทีเดียว

ถือว่าน้องยังพูดได้นะคะ บ้านนี้ลูกพี่สาว จะ2ขวบพูดไม่ได้สักคำเลยค่ะ พูดว่าพ่อแม่ก็ไม่ได้ ได้แต่อ้อๆแอ้ๆ งอแงเอาแต่ใจที่สุดในโลก

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-40716)

ไม่ต้องคิดมากค่ะ ลูกชายบ้านนี้เริ่มพูด ตอน2 ขวบ 1 เดือน คำ หรือ 2 คำคะ

อีกแปบก็พูดได้ค่ะ แต่ถ้าให้ดี ไปพบคุณหมอตรวจสักครั้งก็ดีนะคะ

พูดได้เยอะกว่าลูกเราเยอะเลยคะ 😆😆 คุณแม่สู้นะคะ

ชวนเค้าคุยบ่อยๆพูดกับเค้าเยอะๆค่ะ

6y ago

ขอบคุณนะคะที่แนะนำ

ชวนลูกคุยบ่อยๆค่ะ