118 ตอบกลับ

เป็นทุกข้อเลยค่ะ ข้อBจะมากที่สุด ปกติก่อนท้องก็ไม่ชอบให้ใครมายุ่งวุ่นวายพูดลับหลังอยู่แล้ว พอท้องก็อารมณ์ ขึ้น/ลง หนักกว่าเดิมเลยค่ะ วิธีแก้ไขก็ยังไม่มีค่ะ แต่ก็พยามอดทนแล้วนึกถึงเรื่องลูกให้มากขึ้นค่ะ เพราะยังต้องเจออะไรอีกมากมายเลยค่ะ เป็นกำลังให้แม่ๆทุกคนนะคะ😊

ช่วงแรกจะขี้หงุดหงิด​ไม่อยากคุยกับใครเลยค่ะ​ รางกายเรากำลังปรับ​เปลี่ยน​ตัวเรารู้สึก​อึดอัด​มาก​ พอใกล้ๆจะคลอดอยากจะร้องไห้​ทุกวันเรย​เป็นหนักในช่วงที่หยุด​งานและอยู่บ้านคนเดียว​

VIP Member

คิดว่าจะเป็นอย่างนั้น​ ตอนท้องต้องอยู่คนเดียวตั้งแต่​อายุครรภ์​ราวสี่เดือนค่ะ​ คุณพ่อไปเรียนต่อต่างประเทศ​ เคยคิดว่าตัวเองจะเครียด​ ซึมเศร้า​ แต่ไม่เลยค่ะ​ Happy และใจเย็นลงมาก​

ร้องไห้เก่งมากค่ะ แฟนรึใครพูดอะไรหน่อยก็ร้องแล้ว อ่อนไหวสะเทือนใจสุดๆค่ะ ขี้น้อยใจ อยากจะให้แต่คนเอาใจค่ะ บางทีก็โมโห อารมณ์ขึ้นแรงมากจนแฟนเองก็ งง ว่าเราเป็นอะไร

ไม่เป็นเลยคะเพราะว่าตั้งแต่ยังไม่ท้องคนรอบข้างข้างค่อนที่จะโอเคมากเพราะว่าเอาใจใส่ เป็นพิเศษ เลยไม่มีอาการพวกนั้นเลยคะตั้งแต่ยังไม่ท้องก็ดูแลกันดีเลยดูสดใส

3ข้อเลยค่ะ ยิ่ง2ถ้าแม่ผัวมายุ่งกับลูกจะรู้สึกหงุดหงิด เค้าจ้องจะเอาแต่ป้อนน้ำให้ลูกเราที่พึ่งคลอดมาแค่10วันเอง

เป็นทุกข้อคะ อารมณ์น้อยใจนี่สุดๆๆไปเลย บางทีคำพูดของสามี พูดอะไรที่ขัดใจนิดนึงก็ร้องไห้แล้วคะ 😔

บ้านนี้เป็นแพนิคค่ะ น่ากลัวมากๆ จู๋ๆ ก็เป็นขึ้นมาฉับพลัน ต้องควบคุมตัวเองสุดๆ ใจสู้ค่ะ เพื่อลูก

VIP Member

A อยากร้องไห้ อ่อนไหวง่ายกับคําพูด เเม้เเต่การกิน ถ้าไม่มีขายหาซื้อยาก นําตาก็ออกมาเเล้วคะ

Bค่ะ ช่วงนี้หงุดหงิดง่าย เป็นคนขี้ร้อนมากๆไม่ชอบให้ใครมายุ่งกลัวจะโมโหใส่เขา😅