39 ตอบกลับ

เราเลีัยงแมว19หมา1 ตั้งแต่ก่อนท้อง มาท้อง จนคลอด น้องแข็งแรงดีและมีภูมิคุ้มกันเป็นเริศ ✌️✌️ทำความสะอาดมือเราทุกครั้งเวลาเก็บระเบิดด้วยจ้ะ

ก็แยกโซนสิคะ ง่ายๆ บ้านนี้ลงทุนซื้อบ้านอยู่ค่ะ อายุแค่2xซื้อบ้านเงินสด เอาแมวไว้ข้างล่างใต้บันได เก็บอึฉี่ ปกติ ดูดขนบ่อยๆแค่นั้นพอค่ะ

เราเลี้ยง 1 ตัวระบบปิดค่ะ รักเค้ามากให้เค้าเป็นพี่ บอกเค้าตลอดว่าหนูกำลังจะมีน้องนะคะ เรื่องทำความสะอาดให้พ่อบ้านช่วยทำค่ะ

ใส่ถุงมือค่ะเลี้ยงตั้งแต่ก่อนท้องมา7ปีจนตอนนี้น้องคลอดได้สามเดือนแมวก้เดินมานอนกับน้องตลอดเลี้ยงสามตัวค่ะเขารักน้องค่ะ

บ้านนี้ก็ต้องจำใจเลี้ยง​เหมือน​กันค่ะ​ เอาเค้ามาเลี้ยงเพื่อปราบนกพิราบมันเยอะ​ แฟนจะเอาไปปล่อยป่าสงสารน่ะ​คะทำไม่ลง😟

บ้านนี้ก็เลี้ยงค่ะ หมอบอกว่าไม่เป็นอะไร เพียงแต่อย่าสัมผัสขี้แมวเท่านั้น ก็ให้คนอื่นทำความสะอากกะบะทรายแทนนะจ๊ะ

เราก็เลี้ยงตั้งแต่ยังไม่ท้อง พอท้องก็ยังเลี้ยงอยู่นะจัดการกะบะทรายเองเพราะสามีเลิกงานดึก ใส่ถุงมือใส่แมสเอา

เราเลี้ยงอยุ่1ตัวตัวติดกันตลอดกลางคืนก็นอนด้วยกันค่ะ เราก็เช็ดค่ะอึแมวอาบน้ำแมวแต่ลูกเราออกปกติค่ะ

VIP Member

สิ่งที่คนท้องระวังคืออึแมวค่ะ เวลาทำความสะอาดใส่ถุงมือด้วยนะคะ ล้างมือให้สะอาดด้วยสบู่

เลี้ยงเหมือนกันค่ะแต่แฟนเป็นคนเก็บอึแมวเปลี่ยนทรายแมวเราก้มีให้อาหารแมวกับเปลี่ยนน้ำ