46 ตอบกลับ

พึ่งกลับโรงบาลเหมือนกันค่ะ ท้องปั้นบ่อย อายุครรภ์34 แต่ยังคลอดไม่ได้ หมอบอกลูกตัวเล็ก ต้องฉีดยาให้ปอดลูกแข็งแรง ยุโรงบาล5คืนค่ะ ตอนนี้กลับบ้านแล้วจ้า หมอบอกถ้าปวดท้องคลอดได้เลย เพราะได้ยาครบแล้ว สู้ๆค่ะแม่❤️

บำรุงเยอะๆค่ะ นม กล้วย ไข่ ลงลูกจริงๆ บ้านนี้ท้องปั้นบ่อยตั้งแต่32วีค เข้านอนโรงบาล3ครั้ง ท้องปั้นเป็นเดือนจนทนไม่ไหว ปากมดลูกเปิด1เซน3อาทิตย์ ตัดสินใจฝากพิเศษผ่าคลอดตอน 38 วีค น้องนน. 3450 (ซาวด์ตอน37วีคหมอบอกน้องนน.แค่2500)

จริงค่า นม กล้วย ไข่ ช่วยได้จริงๆบ้านนี้จะเข้า8เดือนแล้วหมอบอกเด็กตัวโตเพราะอีแม่อัดนมอัดไข่อย่างน้อยวันละ2ฟอง

สู้ๆค่ะคุณแม่ อดทนอีกนิดคุณแม่ก็จะเห็นหน้าน้องแล้ววว บ้านนี้ก็เป็นค่ะเพิ่งออกจาก รพ. เหมือนกันค่ะ เพิ่ง32วีค แต่ท้องแข็งบ่อย เกือบทุก 10 นาที โดนหมอฉีดยาคลายมดลูกไป1เข็ม นอนดูอาการคืนนึงก็ได้กลับแล้วค่ะ

บ้านนี้ก้อเป่นจ้านอนโรงพยาบาลตอน32wให้ยาระงับคลอด2กระปุกนอนโรงพยาบาล5วันแต่ดีหน่อยน้อง2266แต่หมอยังไม่ให้คลอดให้ยามาทานที่บ้านนอนนิ่งอย่างเดียวเลยจ้าตอนนี้34wแล้วท้องก้อยังแข็งยู่

สู้ๆค่ะ บ้านนี้กำหนดคลอด1ธันวา แต่น้ำเดินตั้งแต่วันที่9ตุลา นอนโรงบาลจนวันที่17ตุลาเริ่มเจ็บท้องแล้วก็คลอดวันที่17พอดี น้องหนัก1900 คลอดตอน33+4วีคเองค่ะ แต่น้องเริ่มแข็งแรงขึ้นแล้ว🥰✌🏻

บ้านนี้ก็นอนรพ.2คืนฉีดยากระตุ้นปอด4เข็มหมอให้ยาคลายมดลูกตอน34วีค ตอนนี้น้องคลอดแล้วค่ะ อีกนิดเดียวแม่สู้ๆและประคับประคองให้น้องถึง37-38วีคก็ปลอดภัยแล้วค่ะ

น้ำหนัก​ในแอพเป็นแค่น้ำหนักเฉลี่ย​ค่ะ​ ส่วนน้ำหนัก​ในอัลตร้าซาว​ก็คือน้ำหนักคาดเดา​ แม่อย่ากังวลเด้อ​ คนซาวได้น้อยคลอดออกมาเยอะมีเยอะแยะ​ ใจร่มๆ

เป็นเหมือนกันค่ะแต่ลูกในท้อง​ 2700 กรัมแล้วตามเกณเลยแต่คุณหมอยังไม่ให้คลอดตอนนี้ก้เข้า​ 37​W​ พอดีเลยหมอบอกว่าถ้าท้องปั้นอีกมานะหมอให้คลอดเลย

พยายามทานไข่ต้ม1ฟอง นม1แก้ว ทุกๆวันนะคะ ถ้ามีอโวคาโด้ยิ่งดีเลยค่ะ บ้านนี้32weekค่ะ นน.น้อง2100กรัมแล้ว ทานแบบนี้ตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ ได้ผลดี

เน้นกินไข่ต้มวันละฟองกินปลาเว้นวันดื่มนมถั่วเหลืองเพิ่มสองเท่าจากที่เคยดื่มแม่บ้านนี้34วีค นน.ลูก2,734 ค่ะ นน.ส่วนใหญ่ลงที่ลูกหมดค่ะ