51 ตอบกลับ

VIP Member

21 วีค เท่าๆ กันค่ะ แม่เพิ่งขึ้นมา 2 กิโล คุณหมอบอกให้กลับมากินไข่ต้มวันละ 1-2 ฟอง เพื่อเพิ่มน้ำหนักค่ะ

VIP Member

บ้านนี้26วีค น้ำหนักขึ้นมา5โลเองค่ะ น้ำหนักขึ้นเยอะระวังเรื่องน้ำตาลตอนคัดกรองเบาหวานนะค่ะ

25วีค4วันขึ้น5โล แต่ถ้าเปรียบกับน้ำหนักตอนก่อนท้องคือเท่าตอนนี้เลย พอท้องแล้วน้ำหนักลด

ท้องแรกขึ้นไปเกือบ 30 โลค่ะ ตอนนี้ท้อง 2 ระมัดระวังเรื่องอาหารมากขึ้น 11 วีค ขึ้นมา 0.5 โล

VIP Member

37+4 ขึ้น 12 โลแล้วนะ แต่อาทิตย์ก่อนยุบไปโลนึงแบบ งงๆ 😅 ทั้งๆที่กินเยอะมาก

6เดือนแล้วค่ะ นน.ขึ้นมา14กิโล แต่ไม่รู้จะลงลูกไหม กลัวแม่ได้มากกว่าค่ะ

ตอนนี้ 21+4 weekขึ้นมาประมาณโลกว่าๆค่ะแม่ บ้านนี้ไม่แพ้ท้องนะคะ

บ้านนี้ยันคลอด10 ได้ น้องคลอด2880 ตอน2เดือนไปฉีดวัคซีน5โลกว่า

21+3วีคขึ้นมาแค่1โลกว่าๆเองคะแต่น้ำหนักน้องเกินเกณฑ์คะ

คุมบ้างก็ดีนะคะคุณแม่ เตรียมหมอจะดุเอาตอนท้องใหญ่ๆ