33 ตอบกลับ

ตอนนี้27วีคแล้ว ตอนเเรกน้ำหนัก40ตอนนี้47คุนแม่ๆว่าน้ำหนักน้อยมั้ยค่ะ

บ้านนี้กำหนด6กันยาค่ะ ก่อนท้อง51 ตอนนี้27weeks น้ำหนัก59ค่ะ ขึ้นมา8โลค่ะ

ไม่เล็กแล้วค่ะแม่ น้ำหนักขึ้นเยอะจังบเานนี้6เดือนค่ะขึ้นมา7โลค่ะ

มันจะลำบากตอนคลอดค่ะแม่ถ้าเด็กตัวใหญ่ไป

ไม่เล็กนะคะบ้านนี้ท้องแฝดก็พอๆกันเลย แต่นน น้อง ตามเกณฑ์จร้า

วันเดียวกันเบย 49ขึ้นมา55คะตอนนี้ น้องหนัก1000กรัม หมอบอกตามเกณฑ์

ไม่เล็กนะคะ ของเรากำหนดคลอด15กันยาน้ำหนักขึ้นมา3โลน้องได้7ขีด

13 กก. ไม่น้อยนะคะแม่ ระวังจะอยู่กับแม่หมดนะคะหลังคลอด

น้ำหนักน้องดีๆมากๆค่ะแต่หมอกลัวเกินเกนค่ะ

นี่เจ้ดเดือนยังไม่ได้ครึ่งพี่เรยท้องที่สองเเล้ว

ท้อฃ2เหมือยกันค่ะ.

บ้านนี้ขึ้น18โลเลยค่ะแม่6เดือนกว่ากำหนดคลอด20ก.ย

ขนาดนี้ไม่เล้กนะค่ะขึ่น11โลท้องไหญ่มากจ้า

อ่อจ้าคงเเล้วเเต่คนมั่งท้องใหญ่เล้กไม่สำคัญขอเเค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก้พอเเล้วค่ะ✌️✌️💗💗