36 ตอบกลับ

บ้านนี้ขึ้น8โล นน. น้องตอนคลอด2850กรัมค่ะ อย่ากังวลน้าา เลี้ยงโตข้างนอกเอาค่ะ แต่ลูกสาวก็ไม่ได้ตัวใหญ่นะคะ นน.6.2 ตอนนี้4เดือน23วันแล้วค่ะ ไม่เน้นโต เน้นแข็งแรงค่ะ

36+5 ขึ้นมา 17 โล หลังคลอดค่อยว่ากัน😆😆😆กำหนดคลอดเท่ากันเลย เราไปซาวน์ตอน 34+5 น้องหนัก 2,500 กรัม ลุงหมอบอก น้ำหนักกำลังดีเลย ไม่อ้วนเกินไป จะให้คลอดธรรมชาติ

บ้านนี้ก็กำหนดคลอดมีนาคมค่ะ น้ำหนักแม่ขึ้นไม่ถึง 10 โลเหมือนกัน แต่น้ำหนักลูกไปซาวด์มาตอน 36 วีค 3,100 กรัม ปัจจุบัน 38+1 วีคจ้า น้ำหนักลูกอยู่ในเกณฑ์

กำหนดคลอด9มีนา ผ่าคลอดวันนี้คะ น้ำหนักลดไป 10โล เด็กน้ำหนัก 3316 ลงลูกหมดคะ ไม่ต้องเครียดนะคะถ้าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์

บ้านนี้กำหนดคลอด10มีนาคมแต่แตกแล้วจร้า น้ำหนักแม่ขึ้นแค่7กิโล...หมอนัดซาววันจันทร์ลูก2โล7 แต่..คลอดน้องได้3โลคะแม่👶

ขอให้คลอดง่ายๆนะคะแม่

น้ำหนักของแม่ไม่เกี่ยวกับน้ำหนักลูกจ้า ถ้าซาวด์แล้วหมอบอกน้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ปกติ ก็ไม่เล็กจ้า

ไม่เกี่ยวกันหรอกค่ะ เราตลอดการตั้งครรภ์จนคลอดน้ำหนักแม่ขึ้น 9 โลเองคะ น้องคลอด3,960 ไม่ต้องกังกลนะคะ

กำหนดคลอด 16 มีนา น้ำหนักขึ้นมาไม่ถึง10 เหมือนกันเลยค่ะ น้ำหนักลูกได้ 2200 รอไปตรวจน่ำหนักอีกทีจ้า

แม่บ้านนี้ขึ้น11โลค่ะ ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ดีค่ะ แต่ถ้าแม่กังวนก็รองไปซาวด์ดูน่ะค่ะ

กำหนดคลอด 14 มีนา น้ำหนักแม่ขึ้นมา 6 กิโล ส่วนตัวน้องซาวด์ตอน 35 w. 2900 กรัมคะ