40 ตอบกลับ

เราก็เท่านี้ค่ะ หมอบอกว่าตามเกณฑ์อยู่ค่ะ แต่จริงๆแนะนำถามหมอจะดีสุดค่ะ เพราะหมอดูให้ไม่ใช่แค่น้ำหนัก แต่รวมถึง BMI ที่เหมาะกับแต่ละคนตอนท้อง แล้วก็น้ำหนักกับขนาดลูกในท้องด้วยค่ะ

ขอบคุนมากๆค่ะ

มาขึ้นพรวดพราดก็ตอนเดือนที่5ย่าง6นี่แหละค่ะ พุ่งปรี้ดเลย น้ำหนักแม่ปกตินะคะ แต่พยายามอย่าให้ขึ้นเกินเดือนละ1-2โลค่ะไตรมาสนี้

ปกติเลยค่ะเราท้องคนที่1น้ำหนักขึ้นเดือนละ2โลท้องคนที่สอง1-4เดือนน้ำหนักไม่ขึ้นเลยจ้าแพ้ท้องหนักน้ำหนักลงไปอีก

เราก่อนท้องท้อง44.5 ตอนนี้ท้องได้22+3w น้ำหนัก 47.9ค่ะ แต่ช่างตอนที่กินอิ่มนะคะ555 ชั่งตอนยังไม่กินน้ำหนักน้อยเดี๋ยวเครียด🤗

VIP Member

5เดือนขึ้นมา3โลคะ น้ำหนักขึ้นเยอะจริงๆตอนประมาน7เดือนคะ ก่อนท้อง59 ตอนนี้73-74แล้วคะ 37+4

เราก่อนท้องน้ำหนัก 40 เอง ตอนนี้22 w. ขึ้นมา48. หมอบอกกำลังดี แต่อย่าเยอะกว่านี้

บ้านนี้7เดือน ขึ้นมา14โล หมอบอกถ้าจะให้ดี เดือนหนึ่งให้ขึ้น1-2โลกำลังพอดีจ้า

VIP Member

กำลังพอดีค่ะแม่ไม่เยอะ จะเยอะอีกทีตอนไตรมาสสุดท้ายจ้า นน.พุ่งมากค่ะ

นน.เดิมเท่ากันเลยค่ะ ขึ้นก็เท่ากัน แต่ตอนนี้ 32wแล้ว ขึ้นมาเยอะมาก 54.8

VIP Member

เราก่อนท้องหนัก44-45ตอนนี้ท้อง20wน้ำหนัก52แร้วคะหมอก็ไม่ว่าอะไรนะคะ