13 ตอบกลับ

TapFluencer

ลูกเพื่อนเราคนนึงคว่ำ 4 เดือน อีกคนคว่ำ 6 เดือนค่ะ คนหลังน้องตัวจ้ำม่ำมาก น้องหนัก 5555555 ไปหาหมอ หมอบอกพัฒนาการน้องปกตินะ แค่น้องหนักตัวเฉยๆ เดี๋ยวก็คว่ำเอง

2 เดือนกว่าๆ ค่ะ ส่วนหลาน 4 เดือนกว่า กระตุ้นด้วยการจับตะแคง ดันก้นทำเสียงฮึบ ๆ เอาของเล่นวางล่อให้น้องจับค่ะ

ขึ้นอยู่กับเด็กค่ะเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันบางคนช้าบางคนเร็วบ้านนี้คว่ำตอน3เดือน22วัน

บ้านนี้คว่ำได้ตอน2เดือนกว่าๆค่ะ แม่ลองฝึกน้องคว่ำไปเรื่อยๆนะคะวันละ10-15นาทีเช้าเย็น

บ้านนี้4เดือน 18วัน คว่ำเองยังไม่ได้ ต้องจับคว่ำ

เริ่มคว่ำตอน5เดือนค่ะ จะ6เดือนแล้วคว่ำเก่งค่ะ

บ้านนี้4เดือน15วัน ก็ยังไม่คว่ำค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ 5 เดือนค่ะ น้องจ้ำม่ำค่ะ

บ้านนี้26วันหัดคว่ำแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้4เดือนครึ่งค่ะ