8 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องก็เป็นค่ะเป็นเยอะมาก​ แต่ใช้น้ำอุ่นเช็ดและน้ำเกลือเช็ดค่ะ​ ผื่นลดลง​ หายไปแล้วขึ้นมาใหม่ค่ะ

น่าจะผื่นร้อนรึป่าวค่ะ จริงๆไม่ต้องทาอะไรเลย อย่าพยายามให้น้องร้อนมาก เดวก็หายเองค่ะ

บีเพนเธนค่ะแม่ แต่เป็นๆหายๆ ปกติของทารกวัยนี้ค่ะ พอเข้า2-3เดือนผื่นจะเริ่มหายแล้ว

พยายามใช่น้ำอุ่นเช็ดหน้าค่ะบ่อยๆ ของเราก็เป็นหนักด้วย ตอนนี้เริ่มหายแล้วค่ะ

บ้านนี้มช้น้ำอุ่นเช็ดเเล้วใช้ครีมตัวนี้จราาหายไวมากกปลอดภัยกลิ่นไม่เเรงจรา

น่าจะเป็นผื่นร้อนจะหายไปเองค่ะ

2-3วัน หายเลยคะ ใช้ดีมากคะแม่

ไปหาหมอค่ะ