133 ตอบกลับ

VIP Member

สังเกตการดิ้นของลูกค่ะ ถ้าน้อยไม่ถึง10ครั้งต่อวัน/หมอเลยค่ะแม่

VIP Member

พยายามนับลูกดิ้นบ่อย ถ้าดิ้นน้อยหนือไม่ดิ้นให้รีบไปหาหมอค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าให้พันไปกว่านี้ แม่ก็อย่านิ่งนอนใจค่ะ

บ้านไหนคลอดก่อนกำหนดบ้างคะ/คลอดกี่เดือนคะลูกแข็งแรงดีมั้ยคะ

น้องยังเหลือพื้นที่เยอะคะแม่ น่าจะคลายเองได้ อย่าคิดมากนะคะ

ของเราน้องก็สายสะดือพันคอค่ะ ตอนนี้39wแล้ว น้องก็ยังปกติดีค่ะ

ขอให้ปลอดภัยนะคะคุณแม่ ขอให้น้องขยับตัวจนสายสะดือปกตินะคะ

มีเพื่อนรกพันคอจนคลอดเลย ก็คลอดปลอดภัยนะคะ ลูกปกติดีค่ะ

ทางนี้ก็คล้องคอจ้า คุณหมอบอกไม่เป็นไร เค้าดิ้นไปเรื่อย

เราก็พัน34วีคแล้ว กังวลเหมือนกัน หมอให้นับลูกดิ้นเอาค่ะ