9 ตอบกลับ

ดื่มน้ำอุ่นมากๆเช่นเช่นน้ำขิง น้ำหัวปลี หรือ แกงเลีงหัวปลี ไก่ผัดหมูผัดขิง อินทผลัม ปั้มนมให้น้องกินในขวดก่อนคะ หรือกินเต้าข้างปั้มข้าง ส่วนเต้าที่น้องกินอิ่มแล้วแม่ก็ปั้มให้เกลี้ยงเต้าน้ำนมจะได้มามากเท่ากัน😁

พยายามดื่มน้ำอุ่นๆ น้ำขิง อาหารก็เป็นไก่ผัดขิง ต้มจืดตำลึงหมูสับ หมูคั่วกระเทียมพริกไทยดำ ทานบ่อยๆน้ำนมจะมาดี มาเยอะค่ะ

ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ น้ำขิงอุ่นๆ หัวปลีต้ม หรือปั้มนมทุกสองชั่วโมงนะคะเพื่อเป็นการกระตุ้นน้ำนมให้เยอะได้ค่ะ

เห็นด้วยคนคะ ทำแบบนี้เหมื่อนกันคะ😁😁

พยายามดื่มน้ำบ่อยๆค่ะ ขยันปั๊ม กินหัวปลีก็ช่วยค่ะ

ของแม่บ้านนี้ไปฉีดยาเพิ่มนํ้านมมาค่ะ

VIP Member

ทานผัดขิง แกงหัวปลี ค่ะช่วยได้เยอะค่ะ

ดื่มน้ำอุ่นบ่อยๆค่ะ น้ำขิง หัวปลี

น้ำอุ่นน้ำขิงผัดขิงหัวปลี

ขอบคุณค่ะ