47 ตอบกลับ

เด๋วก็หายค่ะ หลังแม่อาบน้ำให้น้องให้ลูบเบบี้ออยเพื่อเพิ่มความชุ่มชื่นให้ผิวน้องนะคะ

ปกติค่ะแม่ แรกเกิดลูกชายก็เป็น เดี๋ยวก็หายจ้า บ้านนี้ใช้เบบี้ออยด์ ผสมน้ำอาบให้ลูกค่ะ

ปกติคะของเด็กแรกเกิดคะ เดี่ยวก็ลอกออกเองคะ บ้านนี้ได้1เดือนแล้ว ยังลอกไม่หมดเลยคะ

ปกตินะคะ เดี๋ยวก็หายของลูกเรา 1เดือนเต็มถึงลอกหมดค่ะ หลังอาบน้ำทาออยให้น้องนะคะ

ปกติค่ะเด็กทุกคนต้องผิวลอกค่ะเขาบอกว่ายิ่งผิวลอกเยอะเด็กยิงจะตัวใหญ่ค่ะ

ปกติคะแม่ อย่าไปถูไปดึงนะคะ เดี๋ยวอาบน้ำเช็ดตัวเรื่อยๆก็จะหายไปเองคะแม่

บ้านนี้ก็เป็นจ้า เวลาอาบน้ำใช้ออยหยดลงในน้ำ2-3หยด ตอนนี้21วัน หายลอกแล้วค่ะ

ปกติค่ะ เวลาอาบน้ำก้ใส่ออยไปสักนิดก้ได้ค่ะเด๋วก้หายค่ะลูกเราก้เปน

VIP Member

ของเราก็เป็นค่ะคุณแม่น้องได้1เดือนวันนี้ยังลอกไม่หมดเลยค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ พยาบาลแนะนำให้ใช้ออยผสมน้ำอาบให้ลูกค่ะ