36 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นตอนเดือนแรกค่ะ ทาบีแพนเทนไม่หาย เลยใช้วิธีซับจนแห้งแล้วทาแป้งแบบโลชั่นค่ะ รอยแดงหาย แต่ตอนนี้จะ 4 เดือนแล้วยังเป็นผิวด่างอยู่เลยค่ะ หมอบอกว่าจะค่อยๆหายไปเองค่ะ

Super Mum

อย่าให้อับชื้นค่ะ หมั่นดูบ่อยๆ จะค่อยๆ ดีขึ้น พยายามเล่นให้น้องเงยหน้าขึ้น ถ้าไม่ดีขึ้นหาหมอค่ะ ส่วนเวลาปกติ ใช้เบบี้ออยด์ทาบางๆ หรือวาสลีนเจลทาหลังจากซับทำความสะอาดนะคะ

บีเพนเท่นค่ะแม่ หลังอาบน้ำพยายามเช็ดให้แห้งนะคะ ตอนกินนมก็เอาผ้ามารองคอค่ะ บางทีน้ำนมไหลไปที่คอน้องแล้วเป็นแบบนี้ก็มีค่ะ

บ้านนี้ใช้วาสลีนทาหลังอาบน้ำเสร็จ เช็ดให้แห้งก่อนค่อยทาคะ ไม่เคยมีปัญหานี้เลยคะ ปล.ทาวาสลีนอย่างเดียว ไม่ต้องทาแป้งนะคะ

บ้านนี้หาหมอค่ะหมอให้ยามาทา5-14วันน้องจะหายตามที่หมอบอกนะคะ ของน้องแม่จำไม่ได้ว่ากี่วันหาย ถ้าไม่สบายใจหาหมอดีกว่าค่ะ

น้องดีขึ้นแล้วค่ะ ใช้อีเซอร่าครีมทาหลังอาบน้ำ/ก่อนนอนค่ะ ขอขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์ที่ให้คำแนะนำนะคะ😍

บ้านนี้ไม่ค่อยได้ทาแป้งเลยค่ะ แต่พยายามเช็ดให้แห้งหลังอาบน้ำนะคะ ทั้งคอและขา เน้นว่าแห้งๆเลยนะคะ

บีเพนเท่นค่ะแม่ เช็ดตัวน้องให้แห้ง ตามซอกคอ ตรงคอพับหรือข้อพับ แล้วทาบางๆตรงที่เป็นค่ะแม่

ลูกบ้านนี้ใช้แป้งโยคีทาตั้งแต่เกิด ไม่เคยเป็นเลย ผดผื่นก็ไม่ขึ้นด้วยจ้า ตอนนี้ 5 เดือนแล้ว

แนะนำไช้ไช้เเป้วไร้แคร์นะค้ะทาได้ทั้งแต่แรกเกิดเรยค้ะ#จะมีขายตามร้านขายยา