7 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องชอบให้อุ้มแบกแล้วเดินไปมาค่ะ ถึงจะเงียบ พอหลับสนิดแล้ว เอาลงนอนบนที่นอนเค้าก็หลับพอ2-3ชม.ก็ตื่นมาหิวอีก ป้อนนมจนอิ่มแล้ว อุ้มแบกเหมือนเดิม เลยค่ะ อิแม่ปวดบ่าไปเลย😅

นี่ก็ต้องอุ้มนอนทุกรอบค่ะ น้องนอนเองไม่ได้ แถมวางไม่ถึง 5นาทีละตื่น ต้องนอนคว่ำถึงจะนอนนานแต่แม่ต้องเฝ้าตลอด เพลียมากแม่แทบไม่ได้พักเลย

1เลยคือต้องทำใจ และอดทนค่ะแม่ น้องจะเป็น3เดือน 2 พอน้องร้องมาก ลมก็จะเข้าท้องทำไห่น้องท้องอืดค่ะ บ้านนี้ชอบท้องอืดบ่อยมาก ทุกข์ใจทุกวันค่ะบ้านนี้ เครียดมาก

บ้านนี้ไปให้คนแถวบ้านพ่นให้ค่ะ รู้สึกว่าน้องเบาร้องแล้วค่ะ แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบ้านนะค่ะ

เป็นเหมือนกัน แต่บ้านนี้อุ้มเดินจนหลับแล้วถึงเอามาวางค่ะ เป็นเหมือนกัน6โมงเย็นถึง3-4เกือบทุกวันเลยค่ะ สู้ค่ะคุณแม่

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ช่วงยังไม่ถึงเดือนแม่นี้ท้อทุกวัน แต่เดียวน้องก็จะค่อยๆดีขึ้นค่ะ

VIP Member

โคลิกไหมคะ ลองเปิดเสียงพวกไดร์เป่าผม เสียงฝน พวกเสียงสำหรับเด็กเป็นโคลิกดูนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ จะลองทำดูนะค่ะ

VIP Member

ทำใจและอดทนค่ะ น้องจะดีขึ้นตอน3เดือนแล้วค่ะ น้องกำลังปรับตัวนะค่ะ

VIP Member

ถ้าร้องเป็นเวลาน่าจะเป็นโคลิคค่ะ