24 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลค่ะ ลูกเราก็เหลือง ทานนมแม่ทุก 2 ชั่วโมง สักประมาณ 1 เดือน ก็จะหายแล้วค่ะ

ไม่เป็นรัยค่ะ เดียวก็ปกติค่ะ พยายามให้ลูกดื่มนมแม่เยอะๆ

ขอบคุณคับ

ให้น้องทานนมเยอะๆค่ะ. จะได้ขับสารเหลือง.

เดี๋ยวก็ดีขึ้นครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

ดีหน่อยครับหมอให้กลับได้เเล้วขอบคุณคับ

น้องท้องอืดมีวิธีเเก้ใขอย่างไรค่ะ

สู้ๆค่ะ บ้านนี้ผ่านจุดนั้นมาแล้ว

ขอบคุณคับ ส่องไฟ1วัน ให้นมน้องตลอด ตามเหมาะสม ถ่าย ฉี่ เยอะ อาการเลยดีขึ้น หมอให้กลับบ้านได้ละคับ ก่อนนี้น่าจะเป็นเพราะแม่ไม่ค่อยมีน้ำนมให้ด้วยครับ มือใหม่ ตอนนี้น้ำนมเริ่มมาละครับ อะไรๆเลยดีขึ้น

นึกถึงตอนลูกส่อง สงสารจับใจ

หายเร็วๆนะคะ คนเก่ง

เลี้ยงเด็กไม่ง่ายเลย ขอบคุณคับ

VIP Member

สุ้ๆน่ะคร้า

ขอบคุณคับ ส่องไฟ1วัน ให้นมน้องตลอด ตามเหมาะสม ถ่าย ฉี่ เยอะ อาการเลยดีขึ้น หมอให้กลับบ้านได้ละคับ ก่อนนี้น่าจะเป็นเพราะแม่ไม่ค่อยมีน้ำนมให้ด้วยครับ มือใหม่ ตอนนี้น้ำนมเริ่มมาละครับ อะไรๆเลยดีขึ้น

ขอให้หายเร็วๆคะ