14 ตอบกลับ

ลูกเราก็เป็นคะตอนคลอด หัวนางไม่เท่ากัน ตอนแรกเราก็กังวลคะว่าจะยุบมั้ย ตอนนี้หัวน้องยุบลงมาแล้วคะ หายปูดแล้ว สัก2-3อาทิตย์ก็ยุบคะ ไม่ต้องกังวลนะคะแม่

ขอบคุณจ้า. ☺️

เป้นเฟมือนกันค่ะหมอบอกเป้นอาการบวมน้ำค่ะ ถ้าปูดใหญ่หน่อยนานสุด3-4เดือนก้หายค่ะถ้าไม่ใหญ่มากก้1-2เดือนค่ะ อย่าเจาะอย่าจับอย่าบีบนะคะแม่

ใช่ค่ะ...ลูกคนที่2ก้เป้นค่ะช่วงเราเบ่งเหมือนหัวน้องไปโดนกระดูกเราตกใจมากพอ ออกมาเห้นหัวน้องปูดแบบนี้เลยค่ะ

ลูกเราก็เป็นค่ะปูดใหญ่มากตอนคลอด ตอนนี้คลอดได้20กว่าวัน ยุบลงแล้วค่ะ☺️☺️

ลูกเราก็เป็นค่ะตอนคลอดแต่ตอนนี้น้องได้15วันก็ยุบลงบ้างแล้วค่ะ

เด๋วก็หายค่ะคุณแม่หลานชายก็เป็นแต่ตอนนี้หัวสวยมากแล้วค่ะ

Super Mum

เคยเจอแม่ๆ ลงในแอปนี้ บอกหายค่ะ บางคนปูดมากกว่านี้ด้วยนะคะ

🥰🥰

บ้านนี้เป็นค่ะ ต้องได้ประมาณเกือบเดือนก็ยุบไปเองค่ะ

VIP Member

ลูกเราก็ปูดค่ะ เดี๋ยวประมาณเดือน1 ก็หายค่ะ

ลูกเราปูดมากกว่านี้อีก เดี๋ยวก็หายจ้า