6 ตอบกลับ

ผิดปกติค่ะแม่ ปกติอึน้องจะต้องเป็นสีเหลืองๆเหมือนฟักทองบดถ้าทานนมชงอาจมีเม็ดๆขาวๆปนหน่อย แต่ถ้ามีมูกมีเลือดแม่ปรึกษาคุณหมอด่วนเลยค่ะ น้องอาจจะแพ้นมที่ทาน หรืออาจเป็นติดเชื้อที่ลำไส้ได้ค่ะ

ถ้าน้องเพิ่งคลอด1-2วันสีอึยังเป็นสีเทาถึงเทาปนเหลืองจ้า เค้าเรียกว่าขี้เทา

สังเกตุว่ามีมูกปนอึด้วยรึเปล่า ถ้ามีมูกๆปน พาน้องไปหาหมอดีกว่าค่ะ

น่าจะผิดปกตินะคะ พาน้องไปปรึกษาแพทย์ดีกว่าค่ะ

Super Mum

พาน้องไปหาหมอดีกว่าแม่ ทำไมแปลกๆ

เราคิดว่าไม่ปกตินะคะ..