11 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ ก็ท้องใหญ่ ความจริงต้องซาวถึงจะรู้เพศ แต่ถ้าให้ชัวร์ก็เจาะน้ำคร่ำ รู้ผลแน่นอน อย่าพึ่งหมอเดาเลยค่ะ เดี๋ยวเดาผิด ไม่ได้คำตอบตามที่แม่คาดหวัง เดวจะเสียใจอีก 😊

น้องตัวเล็กกว่าลูกมะนาวอีกนะคะ 12สัปดาห์เท่ากับลูกมะนาว ระวังเบาหวานนะคะแม่ ส่วนเรื่องเพศ มองแบบนี้ดูไม่ออกหรอกค่ะ ต้องซาวด์อย่างเดียว

ขอบคุณค่ะ

มีพุงอยุ่แล้วหรือเปล่าถามผู้หญิงหรือผู้ชายขนาดหมอยังไม่รุ้เลยนอกจากซาวนด์ดู

Super Mum

ซาวด์เท่านั้นถึงรู้ค่ะ ขนาดท้องขึ้นอยู่กับร่างกายแต่ละคน

เรื่องเพศถามหมอนะคะ มาโพสถามไม่มีใครตอบแทนหมอได้หรอกค่ะ

เราท้องใหญ่เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 18 week มีเเค่คนทักว่า6-7เดือน

VIP Member

ขนาดท้องไม่ได้มีผลหญิงรึชายอันนี้ต้องถามหมอค่ะ

บ้านนี้ท้องได้23สัปดาห์แล้วท้องยังไม่ค่อยออกเลยค่ะ

คุณแม่เป็นคนตัวเล็กรึป่าวคะ

VIP Member

ซาวค่ะ ลักษณะท้องบอกเพศไม่ได้

ท้องใหญ่เหมือนกันคะ รูปนี้ตอน 14w

ใหญ่มากค่ะ😄😄