3เดือน 25วัน อารมณ์ของลูก

น้องกินนมแม่ช่วงเช้า กลางคืนพ่อเลี้ยงจะกินนมผง แต่ช่วงกลางวันบางทีน้องร้องไห้โมโหคือจะไม่เอาเต้า น้องจะร้องและกัดหัวนมแม่ มือข้างนึงก็จะฟาดมาที่แม่ จนต้องชงนมผงให้กินน้องถึงยอม ระหว่างหลับถ้าตื่นก็เอาเต้าให้กินน้องก็กินนะคะ อยากทราบว่าเป็นปกติของเด็กรึป่าวคะ ที่น้องง่วงแล้วจะโมโหแม่จนไม่เอาเต้าและชอบเอามือฟาดแม่หรือนมแม่ไหลไม่ทันใจ#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #เเม่มือใหม่ค่ะ ปล.1 ปกติถ้าอารมณ์ก็จะกินเต้าได้ทั้งวันเลย ช่วง 1 อาทิตย์หลังมาเพิ่งเป็นแบบนี้ ปล.2 กลัวน้องเป็นเด็กอารมณ์ร้อนค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ