7 ตอบกลับ

TapFluencer

5เดือน ให้น้องชิมๆได้ค่ะ ปลายช้อน คุณหมอที่บ้านนี้ไปหาบอกว่า ให้ลูกได้ทดลองว่ามีอาหารประเภทอื่นอยู่ด้วย ไม่ใช่ลักษณะน้ำอย่างเดียว ไม่งั้นพอถึงเวลากินจริงๆบางคนเขาไม่เอาค่ะ

บ้านนี้คลอดโรงบาลที่สวิสเซอร์แลนด์เขาให้ป้อนสี่เดือน ในการเริ่มปริมาณที่น้อยๆ เช่นหนึ่งช้อน เพื่อลองให้ท้องเด็กปรับตัวได้ ก่อน ี่จะรับอาหารเต็มเม็ดเต็มหน่วยในหกเดือนค่ะ

ลองได้ค่ะแค่ให้ในปริมาณที่น้อยมากๆนะคะเป็นข้าวบดผสมนมแม่ทำแบบเหลวๆเพื่อฝึกการกลืนของลูกค่ะป้อนแค่มื้อเช้ามื้อเดียวพอสักสองสามคำ

ถ้าหมอไม่ได้ประเมินไห้เเม่รอ6เดือนดีกว่าค่ะ อีกไม่กี่วันเองค่ะเเม่

Super Mum

รอ 6 เดือนก่อนดีกว่านะคะ

VIP Member

รอ 6 เดือนดีกว่าค่ะแม่

รอ6เดือนค่ะ