แพมเพิสเด็ก 4 เดือน

น้อง 4 เดือนกว่า หนัก 7 โล น้องอวบๆต้นขาใหญ่ แนะนำแพมเพิสที่ไม่รัดขา ไม่แน่นท้องหน่อยค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้น้อง4เดือนจะ5เดือน น้ำหนัก7กิโลแต่ขาใหญ่ ตอนแรกใช้mamy poko แล้วรัดขาเปลี่ยนทุกไซส์จนล่าสุดใส่xlยังรัดอยู่ เลยเปลี่ยนมาใช้baby love xlลองดู ไม่รัดขาไม่รัดท้องแล้วก็รู้สึกว่าซึมซับได้ดีกว่าอีกยี่ห้อค่ะ

ลูกเราก็กำลังจะ4เดือนและกำลังจะ8กิโลกรัม ใส่แพมเพิสแบบกางเกงที่เป็นขนาดลูกไม่ได้เลยค่ะคือรัดพุง ตอนนี้คือต้องหาแบบเทปใส่ค่ะ ตอนนี้ใช้ baby love size M แบบ เทป สำหรับ 5-11 kg ค่ะ สบายๆเลย

แบมบี้อีกเสียงค่ะ มามี่+เบบี้เลิฟ ไม่อยู่ในช้อยของบ้านนี้เลย ลูกเราขาอวบ อื่นๆก็ โมลฟิก ซันนี่ เชอรี่ สลับๆไป แต่แบมบี้ซ้ำตลอด เพิ่งสั่งมาเพิ่มอีกลัง เมอรี่ก็ดีนะคะ แต่แพง

บ้านนี้4เดือน ใส่Lแล้ว ยี่ห้อที่แม่ชอบคิดว่ารอบขาใหญ่ คือ แบมบี้ค่ะ พอได้ลองก็ติดใจไม่เปลี่ยนอีกเลย ลองดูนะคะ ในติ้กต่อกขายไม่แพงค่ะ

แนะนำเป็นMolfixไซส์Mค่ะน่าจะกำลังดีนะคะ ลูกบ้านนี้ใช้ใส่สบายไม่อับชื้นค่ะ

Post reply image

มามี่ฟ้าค่ะ ขาใหญ่ใส่สบาย ซึมซับดีมากก

VIP Member

แนะนำเปรียนไซคะ