แม่ๆค่ะน้องท้องผูกมห้กินนมไรดีค่ะ

น้อง8เดือน10วัน กินนมล้วน5เดือนขับถ่ายทุกวัน ช่วงเดือนที่6เริ่มกินนมแม่สลับนมผงแอนฟาแลค สูตร1 และเริ่มกินข้าวบด การขับถ่ายน้องเริ่มเปลี่ยน 2-3วันถ่ายที หรือบางที 5-7วัน แม่เลยเปลี่ยนนม มาเปน เอส26โกลด์ สูตร1 น้องก็ยังขับถ่ายากเหมือนเดิม ทั้งๆทีทุกมื้อในช่วงบ่ายแม่มีน้ำส้มคั้นสด คั้นเอวบางวันมะละกอ บางวันมะม่วงสุก แก้วมังกร สลับในกินในแต่ละวัน น้องก็ยังขับถ่ายยาก รบกวนแม่ๆแนะนำนม ที่ขับถ่ายง่ายๆหน่อยค่ะ??

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ