13 ตอบกลับ

เคยไปซาว 5 สัปดาห์ค่ะ หมอบอกเห็นถุงตั้งครรภ์กับมีไข่แดงในถุงค่ะ แต่หมอก้อยังไม่ฟันธงว่า ตั้งครรภ์ สมบูรณ์มั้ย นัดอีกที 7 สัปดาห์ค่ะ คราวนี้ได้ยินเสียงหัวใจค่ะ หมอบอกตั้งครรภ์ สมบูรณ์ค่ะ สู้ๆนะค่ะ รออีกนิด

หมอนัดอีกทีโน้นเลยค่ะ2-3สัปดาห์ น่าจะได้8สัปดาห์

บางทีการนับประจำเดือนขาดของเราจะช้าไป1-2อาทิตย์ค่ะเพราะไข่อาจจะตกช้า รอหน่อยนะคะเดี๋ยวก้อเจอน้องค่ะ

ซาวด์ทางไหนคะ ถ้าหน้าท้อง ยังไม่เห็นค่ะเพราะยังเล็กมาก แต่ถ้าช่องคลอด มีลุ้นจ้า

ความกังวลมีแต่ส่งผลเสียค่ะ อย่ากังวลเลยนะคะ ทำใจให้สบายเข้าไว้ค่ะ สภาพจิตใจดี อารมณ์ดี อะไรๆก็จะดีตามค่ะ

ค่ะ เหมือนกัน 4สัปดาห์ครึ่งยังไม่พบ แต่ตอนนี้6สัปดาห์ได้ยินเสียงหัวใจแล้วค่ะ

น้องอาจจะตัวเล็กอยู่รอดูวันที่หมอนัดอีกทีคะอย่าพึ่งท้อคะ

VIP Member

อายุครรภ์ยังน้อยค่ะแม่ รออีกซัก2สัปดาห์ตามที่หมอบอกนะคะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ 2 สัปดาห์ไปซาวด์ใหม่

รอๆๆเนาะ สรุปตามซาวคือ5สัปดาห์ใช่ไหม งง เลย😅

VIP Member

อันนี้ซาวตอน 5วีคะเจอแต่ถุงตั้งครรภ์

จ้า ดีใจด้วยนะ เราสิ พอดีตรวจชม. แต่จะไปฝากชร.หน่ะ หมอเค้าเลยว่า2-3สัปดาห์ค่อยฝากชร. เลยกังวล

เดี่ยวก็เจอค่ะแม่อย่ากังวลไปนะคะ