5 ตอบกลับ

ถ้าน้องไม่ท้องอืดก็น่าจะง่วงนอนค่ะ บ้านนี้เคยเป็น กำลังอุ้มนอนคิดว่าน้องหลับแล้วพอวางลงก็ร้องดังมากค่ะแม่ไม่เคยเห็นน้องร้องขนาดนี้มาก่อนเลยคิดว่าน้องง่วงนอนมากๆแต่เหมือนเราไปขัดเขา เลยเอาผ้าห่อตัวเหมือนตอนแรกคลอดแล้วพาอุ้มเดินนิดหน่อยน้องก็สงบลงค่ะ

จับเรอทุกครั้งหลังทานนมเสร็จนะคะ ถ้าร้องไม่หยุด ส่วนใหญ่ไม่ปวดท้องก็ไม่สบายตัวหรือง่วงนอน เช็คอุณภูมิในห้องให้เหมาะสมว่าร้อนหรือหนาวไปไหม ลองอุ้มกล่อมค่อยๆเดินไปมา บ้านนี้ทำแบบนี้สักพักก็หลับปุ๋ยเลยค่า

อาการโคลิคค่ะแม่ร้องแบบไม่มีสาเหตุ ลองเปิดเสียงได้เป่าผมดูนะคะหรือห่อตัวน้องดูค่ะ เดี๋ยวน้องก็หาย

Super Mum

ลองเปลญวนดูค่ะ บ้านนี้ก็เคยเป็นสุดท้ายต้องยอมซื้อเปล🥹

VIP Member

น้องท้องอืดไหมคะแม่