19 ตอบกลับ

ตอนคลอดลูกคนแรก น้ำนมเรามาหลังคลอดประมาณ2-3วันค่ะ ไม่ต้องกังวลจ้า คลอดแล้วให้ลูกดูดกระตุ้นบ่อยๆเดี๋ยวมาเองค่ะ

ไม่ต้องกังวบนะคะ รอหลังคลอดค่ะ บ้านี้มาตั้งแต่ท้อง4-5เดือน เลอะเทอะเหนอะหนะมาก

บ้านนี้คลอดมาสองคนแล้วน้ำนมไม่เคยมาตอนท้อง น้ำนมจะมาหลังคลอดค่ะ

น่ำนมไม่จำเปนต้องไหลตอนท้องทุกคนนะคะ ต้องรอดูหลังคลอดจ้า

ยังไม่มาเหมือนกันค่ะ กลัวว่าคลอดแล้วจะไม่มีน้ำนมให้น้อง

เป็นเหมือนกันค่ะ อาการเจ็บคัดเต้านม​ยังไม่มีเลย

ขอบคุนค้ะที่แนะนำน้ะค้ะ❤

VIP Member

แม่กว่าจะมาก็หลังคลอด2 3วันค่ะอย่าเครียสนะค่ะ

เป็นเหมื่อนกันค่ะกว่าไม่มีน้ำนนตอนคลอด

เป็นเหมือนกันคะ ยังไม่น้ำนมออกเลยคะ

VIP Member

หลัง​คลอด​เดี๋ยว​ก็​มาค่ะ