น้อง2เดือน11วัน. ถ่ายสีเขียวเข้ม. และทุกครั้งที่ถ่ายจะเบ่งมาก แต่ไม่มีอาการงองแง่. ไม่มีไข้. ต้อวพาน้องไปหาหมอมั้ยค่ะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เขียวแล้วเป็นมูกยืดไหมค่ะ เพราะถ้าแพ้ท้อป 5 จะถ่ายเป็นมูกยืด มูกเขียวด้วย ซึ่งกว่าจะหายเป็นปกติ ใช้เวลา 2 อาทิตย์ นอกจากนี้ดูเรื่องเครื่องปรุงด้วยค่ะเช่นพวกซอสปรุงรสก้ทำจากถั่วเหลือง น้ำปลาก้ทำจากปลาทะเล ค่ะ

8y ago

ไม่มีมูกนะค่ะ. ค่ะจะงดให้เข้มขึ้นอีก. ขอบคุณค่ะ

น้องกินนมอะไรค่ะ ถ้ากินนมผงแสดงว่าในนมมีธาตุเหล็กมากไป ถ้าน้องไม่ท้องผูกงอแงก้ไม่เป็นไรค่ะ

8y ago

นมแม่ล้วนค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-22666)

เท่าที่อ่านเข้าใจว่าน้องน่าจะแพ้ท๊อปไฟว์แล้วคะ งดเข้มข้นขึ้นนะคะ

8y ago

ขอบคุณค่ะ

แม่กินผักสีเขียวก้ทำให้อึเขียวได้ค่ะ

8y ago

เลยเริ่มสับสน. สรุปคือน้องแพ้โปรตีนผ่านนมแม่จริงหรือป่าว. หุหุ. ที่งดมาไม่ช่วยอะไรน้องแม่โทรมอีกต่างหาก.เหนื่อยจังค่ะ ขอบคุณนะคะ