9 ตอบกลับ

ตอนเราท้องได้ 2-3 เดือนก็มีตกขาวค่ะ ส่วนปัสสาวะมีกลิ่นอาจเกิดจากการที่คุณแม่ทานน้ำน้อยค่ะ เราก็เป็นปัสสาวะมีกลิ่นแรงและมีสีเหลืองเข้ม พยายามกินน้ำเยอะๆ ก็ดีขึ้นค่ะ

แสบ คัน สีตกขาวเป็นสีเขียวหรือเหลือง มีกลิ่นเหมือนนมบูด อาการนี้คือช่องคลอดอักเสบหรือเชื้อราในช่องคลอด ถ้าไม่มีอาการที่ว่าก็เป็นปกติของคนท้องที่จะมีตกยาวเยอะค่ะ

บ้านนี้ตกขาวก็เยอะกว่าก่อนท้องค่ะ แต่ไม่มีสี ไม่ มีกลิ่น ส่วนปัสสวะ กินแรง สีเหลือง กว่าตอนก่อนท้อง อาจจะเป็นเพราะยาที่กินบำรุงด้วยค่ะ

ผิดปกติค่ะ ปรึกษาหมอดีกว่าจ้่า

TapFluencer

บอกหมอได้เลยหมอจะให้ยามาสอด

ดื่มน้ำให้มากๆนะคะ

ไปหาหมอดีกว่านะคะ

ไปหาหมอนะค่ะ

ปรึกษาหมอจ้า