22 ตอบกลับ

คุณแม่ไม่สบายใจก็เลยลองไปซาวที่ใหม่ดูบ้าง แต่ก็ยังไม่เจอน้องเลย หมอให้รออีก2อาทิตย์ แต่ตอนนี้แม่ก็ยังปกติดี ไม่ปวดท้องไม่มีเลือดออก ต้องรอลุ้นอีกตามเคยจ้า

สู้ๆนะคะแม่

VIP Member

เป็นกำลังใจให้นะคะ คุณแม่ลองอย่าเดินมากนะคะ คนที่เสี่ยงแท้ง หมอไม่แนะนำให้เดินให้นอนนิ่งๆค่ะ กินของที่เป็นประโยชน์เยอดๆค่ะเผื่อจะช่วยได้ สู้ๆนะคะ

เราก็เคยแท้งตอน13wเพราะควันจากสารตะกั่วนี่แหละ ท้องอยู่แต่ฝืนทำงานสุดท้ายแท้งเด็กหยุดการเจริญเติบโตและเสียในท้อง

เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ ช่วงนี้เน้นนอนพักผ่อนอยู่ที่บ้าน อย่าเดินหรือขึ้นลงบันไดบ่อย ๆ นะคะ

อยู่ให้นิ่งทร่สุดค่ะแม่ ทำใจสบายๆ คิดถึงแต่เรื่องดีดี ขอให้โชคดีนะคะ

เอาใจช่วยนะคะคุณแม่ขอให้น้องยังอยู่และปลอดภัยนะคะ

อยู่ในสภาพแวดล้อมแบบใหนคะเนี่ย ทำไมมีแต่สารเคมี

ขอให้น้องยังอยุ่นะค่าแม่อย่าเครียดสุ้ๆนะค่า

เป็นกำลังใจให้นะคะ พยายามอย่าเครียดนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะแม่✌🏻