4 ตอบกลับ

เปลี่ยนข้าวเป็นข้าวกล้องหรือไรซ์เบอรี่ กินเนื้อสัตว์ ไข่ เยอะได้ค่ะ เส้นๆ ก็ได้พวกวุ้นเส้น เส้นหมี่ ขนมปังก็เป็นโฮลวีตได้ค่ะ น้ำใบเตยต้มก็ช่วยได้ค่ะ ผลไม้กินได้พวกแก้วมังกร ฝรั่ง ชมพู่ แอปเปิ้ลเขียวค่ะ น้ำตาลน้อย

เราตั้งแต่ 13 week เลยค่ะ โรงบาลให้เครื่องมาเจาะเอง 3 เวลา 3 วัน ถ้าน้ำตาลไม่ขึ้นก็สุ่มเวลาที่กินหนักค่ะตรวจทุกวันจนกว่าจะคลอด

บ้านนี้หมอให้ตรวจตอนครรภ์ 26+ เลยกังวลนิดหน่อยค่ะ ถ้าทราบเร็วเหมือนแม่คงจะดี จะได้ควบคุมแต่แรก

กินข้าวกข43 ลดน้ำหวานหรือของหวานค่ะ

Super Mum

แชร์ไว้หน้าบ้าน ตามอ่านได้ค่ะ