9 ตอบกลับ

บ้านนี้กินค่ะเพราะคุณหมอไม่ได้ห้าม แค่เลือกร้านสะอาดๆ แม่เลยจัดเต็มทุกปลา+ อูนิ เข้าไปอีก 🤣 ช่วงหลังๆก้อจะเข้า Honmono บ่อยๆ😄

VIP Member

กินพอหายอยากได้ค่ะ 2-3 คำ แต่ถ้าทางที่ดีเลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงนะคะ บางทีเลือกร้านดีๆก็อาจจะทำให้ท้องเสียได้ค่ะ

บ้านนี้กินค่ะ มีประโยชน์นะคะแต่เลือกร้านดีๆหน่อย ส่วนตัวถ้าอยากกินเราเลือก maguro ค่ะ

บ้านนี้ทานค่ะ แต่ นานๆที สองเดือนหนนึง ในปริมาณน้อยๆค่ะ ไม่อยากพาลูกเสี่ยงจ้า

กินแล้วท้องไม่เสีย น้องก็ปรกติใช่ไหมคะ

เดือนหรือสองเดือนครั้งค่ะ มีประโยชน์แต่กลัวน้องเสี่ยง

ปกติชอบมากค่ะ แต่พยายามห้ามใจ กลัวลูกแพ้อาหารทะเลค่ะ

บ้านนี้กินทุกอาทิตย์เลยคะ

ไม่ห้ามนะคะ ชาเขียวคนญี่ปุ่นก็บอกว่าดื่มแล้วดี ยกเว้นเพียงปลาดิบค่ะห้ามทาน

บ้านนี้กินกุ้งแช่น้ำปลาค่ะ😍

อยากทานมากๆเลยค่ะ แต่ต้องอดทนเพื่อลูกตั้งแต่ตั้งครรภ์จนให้นมลูกถึง 6 เดือน กลัวลูกแพ้