15 ตอบกลับ

เป็นปกติค่ะ แต่ละคนอาการแพ้หนักเบาต่างกัน บางคนไตรมาสแรกไม่แพ้ ไปแพ้ตอนไตรมาสหลังๆ บางคนแพ้ตั้งแต่ไตรมาสแรกไปจนวันคลอด หรือ บางคนก็ไม่แพ้เลยตลอดการตั้งครรภ์ค่ะ ทำใจให้สบายไว้นะคะ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องจนถึงสัปดาห์ที่ 22 คะ ตอนแพ้อาเจียนตลอดทานอะไรไม่ได้เลย

เราแพ้ตั้งแต่ 2W แรกเลยจ้า แพ้จนถึง5เดือนกว่า ตอนนี้7เดือนแล้วน้ำหนักขึ้นมา10โลเลย 😂😂

บ้านนี้ 4 เดือน พึ่งจะเบาแพ้ค่ะ แพ้ตั้งแต่ 7 วีค

เดี๋ยวก็ดีขึ้นจ้า บ้านนี้แพ้ถึง13-14วีคเลยจ้า

เหมือนกันเลยค่ะ​ 8สัปดาห์​6วัน

บ้านนี้แพ้ท้อง1-4เดือนเรยค่ะ

บ้านนี้ 6เดือนถึงเลิกแพ้จ้า

บ้านนี้แพ้ถึง4เดือนกว่าจ้า

บ้านนี้แพ้ถึง5 เดือนเลยค่ะ