5 ตอบกลับ

ตอนคลอดลูกคนแรก คนที่คลอดพร้อมกัน ลูกตัวผอม แห้ง ตัวเล็ก ผิวเหี่ยว นอนตู้อบเพราะแม่กินเหล้า คนท้องก็อยากจะกินอะไรดีๆให้ลูกได้รับสารอาหารดีดี ไม่มีแม่ที่ไหนอยากจะป้อนยาพิษให้ลูกตัวเองหรอก จริงไหมคะ รู้ทั้งรู้ว่ามันไม่ดี ?

คนท้องกินแอลกอฮอล์ไม่ได้ค่ะ ส่งผลถึงลูกโดยตรง ไม่เป็นไรก็โชคดีไปค่ะ มันส่งผลระยะยาว พัฒนาการลูก ความผิดปกติของร่างกาย สมอง หัวใจ เสี่ยงเยอะมากค่ะ

รักลูกอย่าทำร้ายลูกนะคะ เหล้าคือของที่คนท้องรู้ๆกันอยู่ เขาเป็นไรมาโทษใครไม่ได้นะนอกจากตัวเเม่เอง

กินได้ แต่อย่ากินบ่อยนะคะแม่

กินไม่ได้ค่ะ ไปเอามาจากไหนคะว่ากินได้ 😒

ขอบคุณคะแม่