35 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะแม่ ทยอยซื้อไว้ก็ดีค่ะ จะได้ไม่ไปใช้เงินหนักตอนคลอด ได้ไม่วุ่นวายตอนคลอดด้วยจ้า บ้านนี้คิดว่าเตรียมพร้อมไว้ดีกว่า แต่บ้านนี้7เดือนแล้วยังไม่ได้เตรียมเลยแต่กำลังจะเริ่มเตรียมแล้วจ้า😁😆

ทยอยซื้อพวกของใช้ที่ไม่มีวันหมดอายุได้ค่ะ ส่วนพวกแพมเพิส น้ำยาต่างๆ ของที่มีวันหมดอายุการใช้งานอยากให้ซื้อช่วง8เดือนดีกว่าค่ะ

บ้านนี้ก็โดนห้ามจ้า จะทะยอยซื้อก็ห้ามนั้นห้ามนี้ บ้านนี้เลยไม่ซื้อ. คนงบน้อยก็อยากจะทะยอยซื้อแต่เขาห้าม😣

จะให้รอไกล้คลอดถึงให้ซื้อ. บ้านนี้ก็ไม่ได้งบเยอะ มีแอบน้อยๆบ้าง 😂

ไม่เป็นค่ะ บ้านนี้เตรียมตั้งแต่4เดือนจนตอนนี้จะ7เดือนแล้ว จะครบแล้วเหลือแต่ของใช้นิดน่อยเอง

บ้านนี้ก็ทยอยซื้อตั้งแต่5-6เดือน ตอนนี้7จะเข้า8เดือนแล้ว เหลืออย่าง3-4อย่างก็ครบแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็จะทยอยซื้อเหมือนกันได้5เดือนแล้วอีกหน่อยจะออกไปซื้อยากเพราะโรคระบาด

VIP Member

ทยอยซื้อตั้งแต่4เดือนค่ะบ้านนี้เหลือ2-3อย่างก็ครบแล้วค่ะ ตอนนี้29w 7เดือนแล้วค่ะ

ไม่เป็นไรหรอกค่ะ เราก็ทยอยซื้อ จะมาซื้อตอนคลอด จะซื้อไม่ครบเอานร่า

ทยอยเลยจ้า ในช็อปปี้ ลาซาด้า ซื้อไว้ก่อนช่วงลดราคา จะได้คุ้มๆ เลย

ไม่เป็นไรค่ะ เริ่มทยอยซื้อได้เลยจะได้ไม่วุ่นวายตอนที่ใกล้คลอด