9 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนนี้ท้อง4เดือนแล้ว น้ำหนักลง4โล ช่วง2เดือนแพ้หนักมากค่ะ กินข้าวไม่ค่อยได้ ท้อง2แล้วนะคะแต่ท้องไม่ค่อยออกเลย แต่ตอนไปซาว น้ำหนักลงที่ลูกหมด ตามเกณฑ์ แม่เลยไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ค่ะ

เป็นเรื่องปกติคะ ร่างกายกำลังปรับตัว ส่วนตัวท้อง3เดือนน้ำหนักลดเกิบ20โล บวกกับผอมทรุดโทรมเลย (แพ้ท้องหนัก)

ปกติเราก็เป็นคนผอมตัวเล็กอยู่แล้วพอมีคนทักว่าผอมลง ท้องเล็กจังเราก็กังวลเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะน้ำหนักลดเหลือ37.0กิโล กินบ่อยมากค่ะแต่ก็อ้วกทุกครั้ง ท้องแรกค่ะอายุครรภ์11วีค1วัน

เราค่ะ มีคนทักว่า ท้องเล็กลงบ้างท้องไม่ออกบ้าง แต่ท้องเเรกนะคะ คราวนี้ แม่ก็เริ่มกังวลเลย

ใช่ค่ะ กังวลเหมือนกันเลยค่ะ😅

ท้อง4เดือนน้ำหนักก่อนท้อง52 หลังท้อง50ไม่เคลื่อนเลยค่ะ ท้องเหมือนกินข้าวอิ่ม🥺

ของเราน้ำหนักก่อนท้อง50 พอท้องน้ำหนัก49 ไม่เพิ่มขึ้นไม่อะไรเลยค่ะทั้งที่กินได้ปกตินะคะ

ไม่เคยเป็นคะ ตอนท้องได้3เดือน น้ำหนักขึ้น

ทางนี้ขึ้นจะ 3 โลแล้วจ้า ไม่แพ้กินได้ปกติ

เหมือนกันเลยค่ะ ก่อนท้อง46 ตอนนี้เกลือ43

เราท้อง4เดือน น้ำหนักลด4โล จ้า คุมอาหาร