5 ตอบกลับ

ก่อนท้องเราก็เป็นคนถ่ายง่ายมาก เราไม่กินผักกินแต่ผลไม้ ตอน8เดือนเราเป็นริดสีดวงพอหมอนัดเลยปรึกษาหมอ หมอบอกให้ลองเลิกกินแคลเซียม แคลเซียมกินแล้วทำให้อึแข็งถ่ายยากแต่ถ้าเลิกกินแล้วไม่หาย ก็อาจจะเป็นเพราะการกินอาหารของเรา ( หมอแนะนำมาแบบนี้นะคะ ) เราเลยลองกลับมาทำดู ตอนกินถ่ายยาก แต่ตอนนี้เราเลิกกินแคลเซียมแล้วถ่ายสะดวกมาก

VIP Member

กินผลไม้ผักเยอะๆค่ะ เราไม่กินเลยช่วงท้อง พอ6เดือนเป็นริดสีดวงมันเริ่มจากคันๆ ไปมาๆมีติ่งออกมาเล็กพอไปเบ่งคลอดเท่านั้นแหล่ะ ออกมามากไม่หายเลย

กินโยเกิตที่ผสมลูกพรุนช่วยได้นะ อร่อยด้วยค่ะ

ปกติค้ะแม่ กินลูกพรุนช่วยได้

ทานแก้วมังกรลองดูคะ