13 ตอบกลับ

ถ้านน.ไม่ขึ้นหรือขึ้นน้อยมาก ท้องเล็ก แต่หมอซาวด์แล้วไม่ว่าอะไรเรื่องนน.ลูก ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลเลยค่ะ แถมดีซะอีก เพราะแปลว่าเรากินลงลูก ไม่ได้กินลงตัวเองค่ะ หลังคลอดก็จะได้หุ่นกลับสวยเป๊ะไวด้วย ปล; ไตรมาสท้าย หลัง 7 เดือนเป็นต้นไป นน.จะขึ้นง่ายมาก พุ่งทยานง่ายดาย ควบคุมยากค่ะ

เปนค่ะช่วงแรกแต่ตอนนี้ท้องได้36วีคแล้วค่ะน้ำหนักพึ่งจะขึ้นมา2โลเองค่ะแม่น้ำหนักจะขึ้นตอนช่วงประมาน7-8เดือนค่ะ

น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นแต่ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก้โอเครแล้วค่ะอย่ากังวลค่ะแม่😊😊

บ้านนี้น้ำหนักจะขึ้นเดือนที่7ค่ะ แค่เดือนเดียวขึ้น3โลเลย ก่อนหน้านี้น้ำหนักขึ้นแค่1กิโล

อายุครรภ์เท่ากันน้ำหนักเท่ากันเลยค่ะแม่ไม่ขึ้นไปไหนเลยทั้งๆก็กินจนท้องจะแตก😆

เดี๋ยวก็ขึ้นค่ะ ของเราก็เพิ่งขึ้นตอนเข้า6เดือนนี่เอง หมอยังทักว่าท้องเล็กด้วย

น้ำหนักน่าจะลงลูกคะแม่ ไห้หมอซาวดูคะ ว่าน้องโอเคไหม ถ้าโอเค คือลงลูกคะ

บ้านนี้ก็ไม่ขึ้นนะคะ มาขึ้นอีกทีตอน6-7 เดือนขึ้นที่3-4 กิโลเลยคะ

สงสัย นน. ลงที่ลูกคะ หาก นน. ลูกตามเกณฑ์แม่ก็คลายกังวลได้คะ

VIP Member

เรา 20วีค นน.ขึ้นมาโลเดียว อยู่ที่ 56กก. นี่ท้องที่สามล่ะค่ะ

บ้านนี้ท้อง22สัปดาห์​น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะแต่กินเยอะมาก