15 ตอบกลับ

เราก็ไปขูดมานะคะ ตอนสี่เดือน คุณหมอบอกให้มาขูดอีกทีช่วง 7-8 เดือนก่อนคลอดค่ะ ถ้าคุณแม่นอนหงายได้ ไม่อึดอัด ไปขูดเถอะค่ะ ดีซะอีกเพราะช่วงท้องเลือดมักออกตามไรฟัน พอไม่มีหินปูนปากเราก็จะโล่ง ลดการติดเชื้อใดๆได้ด้วยนะคะ

ทำได้ช่วง4-6เดือนเท่านั้นค่ะ ที่ปลอดภัย แต่ถ้ายังแพ้ ควรทำหลังคลอดค่ะ หมอฟันพึ่งโทรมาเมื่อวานเลยเรา4เดือน แต่แพ้อยู่เลยงดยาว

คุณหมอไม่แนะนำให้ขูดหินปูนนะคะ เพราะอาจจะทำให้เกิด bleedingในจุดที่ทันตแพทย์มองไม่เห็นได้ค่ะ แต่อุดฟันถอนฟันทำได้ค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-44958)

VIP Member

ไม่มีผลกระทบต่อเด็กจ้า เราพึ่งไปขูดมาเหมือนกัน ตอนนี้ท้อง5เดือนแล้วค่ะ

ขูดได้จร้า ไม่มีปัญหา บ้านนี้ก้อขํดช่วงนี้เหมือนกันจร้า

ไม่เป็นไรจ้า เค้าก็ไปขูดตอนท้องได้ 5 เดือน

หมอก้แนะนำเรามาควรทำ4-6เดือนเหมือนกันจ้า

เราเคยไปทำตอนสองเดือนครึ่งก้อปรกตินะคะ

หมอแนะนำมาว่าให้ทำช่วง4-6เดือนค่ะ