15 ตอบกลับ

ไม่เล็กนะค่ะแม่ ปกติจะเริ่มเห็นท้องชัดเจนตอนอายุครรภ์สี่เดือนเกือบห้าเดือนค่ะ และตอนหกเดือนเดือนขึ้นไปท้องจะเริ่มใหญ่เร็วมากค่ะ

ตอน 14 วีคก็ประมาณนี้ล่ะค่ะ แต่หมอบอกว่า ที่โผล่มาน่ะไม่ใช่ลูกหรอกคุณแม่ นั่นคือพุง ไขมันล้วนๆ คุณแม่น่ะอ้วนไม่ใช่ตัวเด็กหรอก 5555

สงสัยจะเป็นไขมันค่ะ555

เหมือนกันเลยค่ะ 14wท้องไม่ออกเลย เราท้อง3แล้ว ความรู้สึกไม่เหมือน2คนที่ผ่านมาเลยตอนนี้เหมือนไม่ได้ท้องเลย

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

เรา17wท้องยังไม่ออกเลยค่ะจะดูออกแค่ตอนนอนหงายว่าท้องใหญ่นิดนึงพอลุกขึ้นเหมือนคนไม่มีลูกเลยค่ะ

ไม่เล็ก พึ่งกำลังจะ3เดือนเอง แม่ๆใจเย็นนะคะ เรา19วีคพึ่งออกนิดเดียวเอง แต่นน.ลูกตามเกณฑ์ค่ะ

ตอน14wเราท้องไม่ออกเลยคะเล้กกว่านี้เยอะ จนตอนนี้8เดือนเเล้วออกนิดเดียวน้ำหนักลูกปกติ

VIP Member

อย่ากังวลค่ะ แม่ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์พอค่ะ บ้านนี้ 7 เดือนท้องพึ่งโตค่ะ

จะใหญ่ช่วง4-5เดือนค่ะ แต่อันนี้คือน่าท้องล้วนเพราะลูกยังเล็กมากๆ

ตอน 14 wk ค่ะ ก่อนท้องหนัก 53 kg ไม่แพ้ท้องด้วย กินทุกอย่าง