121 ตอบกลับ

VIP Member

แล้วแต่สภาพร่างกายแต่ละคนค่ะ​ อันนี้ต้องรู้ภาวะเสี่ยงตัวเองด้วย​ บ้านนี้งดเดินทางไกลค่ะ​ มีภาวะเสี่ยง​ แต่พี่สาว5เดือนไปเค้าดาวน์เขาใหญ่ค่ะ​ เขาแข็งแรง

แม่ทุกคนเป็นห่วงลูก แต่ความเป็นห่วง จะทำให้เราเครียดวิตกมากกว่า เที่ยวกับคนที่เรารัก ใช้โมเมนต์​ด้วยกัน มีความสุขคร่ะ แค่ระวังอย่าล้ม กระแทก

เราไปล่องแพ ที่เมืองกาญตอน6เดือนค่ะ ลงเล่นน้ำด้วย ตอนแรกกลัวมาก กลัวลื่น กลัวทุกอย่าง แต่เราจ่ายตังไปแล้ว เลยต้องไป55 แค่ระมัดระวัง ไม่เดินบ่อย

เอาที่คุณแม่สบายใจค่ะจะได้ไม่กังวล​ แต่เราท้อง7เดือน​ เดินทางไกล​ อุดรธานี​-ชลบุรี​ เดินทางได้ปกติแต่กำชับคนขับรถ(สามี)​ให้ขับระวังๆเอาค่ะ

VIP Member

ลุยเลยค่า เรา4เดือน ไป LA และนั่งรถไปซานฟรานค่ะ พยายามไม่วิ่ง ถ้าเดินเยอะ ก็พักเรื่อยๆค่ะ นั่งรถนานก็พักด้วยค่ะ กินอาหารให้ครบ นอนให้พอนะคะ

ไปได้ค่ะเราตอน 6เดือน บินไปต่างประเทศ 7เดือน ไปพักม่อนแจ่มมา แค่เราต้องระมัดระวังตัวเองให้มากขึ้น จิตใจผ่อนคลาย ตัวเล็กก็แฮปปี้แล้วค่ะ

เที่ยวได้ สบายมาก รีบๆเที่ยวเลยค่ะ พอคลอดแล้วอีกยาวเลยนะ ถ้าครรภ์ปกติ ไม่มีภาวะแทรกซ้อนอะไร ไปเลยคร้าาาา แค่ดูแลตัวเองดีๆแค่นั้นเอง

บ้านนี้ ท้อง7เดือนกว่าๆ นั่งรถจากสุราด ไปถึงอุบลเลยจ้า ไปกลับ3,000โล สบายๆ แต่หลังคลอดนี่ไปไหนไม่ได้เลยนะ อยากเที่ยวรีบเที่ยวค่ะ

เราก่อนคลอด3วันยังไปเดินเล่นตลาดกลางคืนอยู่เลยค่ะ ถ้าเรามั่นใจว่าดูแลเขาได้ก็ไปเถอะค่ะคุณแม่ แค่ดูแลตัวเองดีๆระวังมากขึ้น

มีบินไปทำงานที่เมืองจีนค่ะ…ถ้าคุณแม่ไม่มีภาวะเสี่ยงแท้งคุกคาม เดินเหินสะดวก คุณแม่ดูแลตัวเอง ระมัดระวังตัว ก็ โอเครแล้วค่ะ

เคยไปตอน 5 เดือนค่ะ ที่พักอยู่บนเขารถขึ้นไม่ถึงต้องจอดไว้แล้วเดินต่อไปอีก 200 ม. ทางชันและแคบ แต่ความอยากไปก็เดินช้าๆ เอาค่ะ 😊