27 ตอบกลับ

เคยเป็น​ค่ะตอนประมาณ​7-8เดือน​ ไปหาหมออัลตร้าซาวด์​เช็คปากมดลูก​ นอนดูอาการ1คืนถ้าปากมดลูก​ยังไม่เปิดกลับบ้านได้จร้า​ #ปกติ​หมอจะให้คลอดได้38w+ค่ะ​ อดทนอีกนึดนะค่ะ

จ้าแม่ แม่บ้านนี้เจ็บแบบนี้ตอนเข้าสัปดาห์ที่28ค่ะ

เป็นตั้งแต่28wคุณแม่ลองหายามานวดคลายกล้ามเนื้อดูค่ะ เอาที่ไม่เป็นอันตรายกับลูกในท้องนะคะ บ้านนี้ทาจนดีขึ้นเดินได้ค่ะแต่ก็ทีเจ็บนิดหน่อยค่ะ

จ้าแม่ ขอบคุณมากนะคะ

บ้านนี้9เดือนแล้วคะ เจ็บข้างจิมิมากคะ เจ็บข้างเดียว เพราะอะไรใครรุ้บ้าน ลุกนั่งลุกเดินเจ็บยุเหมือนคนขาเป้

บ้านนี้เวลาลุกใหม่ๆต้องเดินโก่งตัว เดินเหมือนคนขาเป๋เหมือนกันค่ะแม่ 😂

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ปวดร้าวไปหมด แต่ต้องอดทน😅 หมอบอกเป็นเพราะลูกกลับหัวค่ะ

จ้าแม่ ทนได้สบายมาก นับวันรอเขาใจจดจ่อมากค่ะ 😂

เป็นเหมือนกันค่ะ 8เดือนแล้ว ทรมานมากเลยเวลาปัสสาวะ

ใช่ค่ะแม่ ทรมานมาก เวลาลุก-เดิน 😂

เจ็บเหมือนกันค่ะ นึกว่าเป็นคนเดียว ปวดร้าวมาก เวลาลูกนั่ง

คนแรกไม่เจ็บไรคะ พอคน2เจ็บ

เป็นเหมือนกันจ้าา เวลาลุกเดินนี่ทรมารมากค่ะ

ใช่ค่ะแม่ ทรมานมาก

เปนเหมือนกันค่ะ32วิกตอนเดินตอนรุกนั่งเจ็บมากค่ะ

ใช่ค่ะแม่ เหมือนข้างใจจะระบมไปหมด 😂

เริ่มเป็นบ้างบางครั้งค่ะ ตอนนี้ 29 สัปดาห์แล้ว

บ้านนี้ปวดมากเลยค่ะ ลุกก็โอย นั่งก็โอย 😃😂

ลูกกลับหัวค่ะ ถ้าเดินแล้วปวดลองนั่งพักดูค่ะ

จ้าแม่