20 ตอบกลับ

คุนแม่ได้เช็คน้ำคล่ำบางหรือป่าวค่ะ เช็คดูหน่อยก็ดีนะค่ะเพื่อที่จะไม่เปนอันตรายต่อน้อง บ้านนี้ตอนได้38w ก็มีอาการแบบนี้เลย หมอก็บอกว่าเตรียมตัวไว้เลยน้องน่าจะใกล้ออกแล้ว จนตอนนี้39wน้องก็ไม่ยอมออกสักที จนหมอถามว่าจะคลอดเองหรือผ่าเพราะน้ำคล่ำมันเหลือน้อยแล้วคงรอไม่ได้แล้ว ถ้าคลอดเองต้องใช้ยาเร่งคลอด เรากลัวเป็นอันตรายต่อลูกเลยขอผ่า เลยอยากเตือนคุนแม่ว่าขอคุนหมอเช็คน้ำคล่ำดูหน่อยนะคะ

อ่อ ขอบคุณนะค่ะ

ดูอาการคะ หากปวดถี่ขึ้นเรื่อยๆ หรือบางคนก็จะมีมูกผสมเลือดไหลออกมา หรือบางคนก็จะมีน้ำไหลออกมาคล้ายๆเยี่ยวแต่สีจะใส่กว่าเยี่ยว ให้รีบไปหาหมอเลยคะ เพราะน้องกำลังจะออกมาละคะ

อ่อ ค่ะ🙏🏼

เป็นเหมือนกันคะ 39+1 ท้องแข็งถี่ เวลาท้องแข็งปวดท้องน้อยมากๆเลยคะ ไปหาหมอตรวจปากมดลูกก็ยังไม่เปิดเลย ลุ้นทุกวันค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ 37+1 weeks ท้องแข็งทุก 10 นาที ภายใน 1 ชม. ครึ่ง แข็งไป 13 รอบ + มีปวดหน่วงๆๆด้วย รีบไป รพ. เพราะอาการแปลกๆๆ หมอตรวจปากมดลูก ยังไม่เปิด กลับบ้านจ้าา ออกเหอะลูก ลุ้นเหนื่อยแล้ว

เราก็เป็นจะเจ็บแบบจี๊ดที่ท้องน้อยตะเป็นตอนตี3-ตี4แล้วก็หายบางคืนก็ไม่เป็นค่ะ ตอนนี้37w1dค่ะ

ใช่ค่ะ พอเช้าก็ปกติไม่เจ็บมีแต่ท้องแข็ง

อายุครรภ์เท่ากันเลย ยังไม่วี่แววจะคลอดเลยจ้า มีอาการท้องแข็งบ้าง แต่ไม่ถี่ รอต่อไปจ้า✌

รอลุ้นจ้ะ แม่

ตอนนี้ 39w แต่ยังไม่มีอาการเลยค่ะ รอต่อไป คุณแม่อยากคลอดแล้ว 😂

อยากแตกแล้วเหมือนกันคุณแม่

ตอนนี้39วีคเจ็บตรงท้องน้อยจี๊ดๆแล้วหายท้องเเข็งบ่อยฉี่บ่อย

อาการเดียวกันเลยคุณแม่

บ้านนี้39+5ปวดจิมิกับปวดหลัง ยังไม่มีวี่แววจะคลอดเลยจ้า

ยังไม่มีวี่แวว เหมือนกันค่ะ อยากแตกแล้ว

เป็นสัญญาณเตือนใกล้คลอดคะ ถ้าเป็นนานๆ ทุก5-10นาทีจะคลอดคะ

อันนี้เป็นช่วง ตี3- 6โมง ตอนนี้หายละจ้า เจ็บแต่ยังไม่มีมูกหรืออะไรผิดปกติเลยจ้า

39+2. เหมือนกันค่ะ วันนี้ปวดแต่ละครั้ง ปวดราวไปหมดเลย