8 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นท้อง2ค่ะ จนตอนนี้จะคลอดแล้วก็ยังไม่หายเลยค่ะ เบาลงหน่อย เวลาเป็นกรดไหลย้อนเยอะๆ ก็กินนมค่ะ พอช่วยได้บ้าง

บ้านนี้ก้อเป็นคะแม่ กรดไหลย้อน หมอให้ยายับยั้งกรดเหมือนกันค่ะ ทานได้คะแม่ ถ้าคุณหมอพิจารณาแล้วน้องปลอดภัยแน่นอนค่ะ

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นหมอให้กาวิสคอนมากินดีขึ้นเยอะมากเลย เราฝากท้องกับหมอนอกเวลาที่ ศิริราช

กรดไหลย้อนแนะนำให้กินกล้วยน้ำว้า มื้อละ 2 ลูกก่อนอาหารทุกมื้อค่ะ ไม่เกิน 3 วันหาย

ขอบคุณนะคะ

VIP Member

แม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ท้อง5 เดือนแล้ว ตอนเป็นทรมานมาก เปนๆหายๆค่ะ

เป็นคะแม่​ อยากหาย​ ใช้ยาไรหรอคะ

กินน้อยแต่กินบ่อยๆค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะทรมาร