14 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ 36+5 weekเตรียมเกือบเสร็จแล้วค่ะ เราซักเสื้อผ้าไว้ตั้งแต่ 35+1 week แต่ยังไม่ได้ใส่ตะกร้าไว้เพราะรอของมาส่งอยู่ค่ะ เราจะเหลือแค่แพ็คใส่ตะกร้า และซื้อ ที่นอน มุ้งครอบ และแผ่นรองฉี่เท่านี้ล่ะค่ะแม่

เตรียมได้แล้วค่ะแม่ บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่ 6 เดือน ตอนนี้ 37+5 ครบหมดแล้วค่ะ จัดกระเป๋าเรียบร้อย เพราะตอนนี้ทำอะไรไม่ค่อยไหวแล้วค่ะ ถึงเวลาหิ้วกระเป๋าไปเลยค่ะ😊

สู้ๆนะคะ แม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ❤️

นี้ก็เพิ่งเริ่มซื้อค่ะเอาแค่พอไปร.พก่อนค่ะ(ผ้าอ้อมโหล/เสื้อผูก2-3ตัว/ผ้าขนหนู/ห่อตัว) หลังจากคลอด-ของอย่างอื่นให้คนที่บ้านหาซื้อไว้รอวันเราออกจากร.พค่ะ

บ้านนี้38+3ยังไม่ได้เตรียมอะไรเรย แม่ของบ้านนี้ไม่ให้เตรียมคร้า แกบอกว่าให้ลูกออกมาก่อนค่อยซื้อ.

เตรียมได้เลยนะคะแม่ เผื่อฉุกเฉินคะ

บ้านนี้37+3 ยังเตรียมไม่ครบเลยค่ะเตรียมเเค่ของที่จะไปคลอดที่ รพ

TapFluencer

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่13wจ้า ทยอยซื้อเรื่อยๆ ตอนนี้37+2 อยากคลอดแล้ว😍

บ้านนี้ 38 แล้วยังเงียบอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้ 38+3 เตรียมไว้บ้างเเล้วค่ะ เเต่ยังไม่ครบเลยค่า

บ้านนี้35+2ก็ยังไม่ครบเลยจ้า ทะยอยซื้อไปเลื่อยๆ

26กุมภาค่ะแม่ แต่ดูเหมือนจะออกกลางเดือนไม่กลางเดือนก็ต้นเดือนกุมภา เริ่มมีอาการเจ็บเตือนแล้วค่ะ

บ้านนี้36+6w.แล้วยังไม่ได้เตรียมอะไรเหมือนกัน.

37+2 พึ่งจะเริ่มซักเริ่มเตรียมวันนี้เลยแม่

สุ้ๆค่ะ แต่อย่ากินเยอะนะช่วงนี้น้องโตไว จะคลอดยาก